Hôm nay em đi nộp hồ sơ xin việc ở Intecom,nói thật nếu không kìm chế chắc em oà khóc mất.Cũng chẳng dám trách gì ai ngoài việc tự trách bản thân mình kém cỏi nên thất bại.Em chẳng biết chia sẻ cùng ai thôi thì lên đây, trước tiên chia sẻ cùng mọi người cho đỡ buồn,tiếp nữa là xem có anh chị nào giúp được em ko,chứ cứ sống thế này em nản lắm ,chẳng biết là cố được đến khi nào nữa nhưng thực lòng là em mệt mỏi lắm rồi.

Em sinh năm 1983. Sau 2 năm thi trượt ĐH báo chí, đỗ trường ĐH Phuơng Đông nhưng không được học vì bị bố chê là dân lập, cuối cùng em nghe lời bố học trường Trung học Công Nghiệp Quốc Phòng chuyên nghành hạch toán kế toán.Ra trường với tấm bằng của Bộ Quốc Phòng cấp,em lại vào công tác tại Học Viện chính Trị _Quân sự.Nghe thì có vẻ oai đấy,to tát đấy nhưng ở không ở trong chăn thì sao biết chăn có dận. Chỗ ngon thì dành cho con cháu các ông cấp tướng,còn cái thân em làm việc 4 năm rồi mà cũng chỉ là nhân viên quèn với đồng lương chết đói.Mỗi tháng được 1,4 triệu.Các bác bảo em co kéo thế nào cho đủ.Con em uống sữa cũng hết 1 triệu,chưa kể những lúc ốm đau,đám cưới,giỗ chạp...Chồng em thì đang đi học nên cũng chắng lấy đâu ra nhiều tiền.

Thương chồng,thương con nên em cũng cố gắng lắm,chẳng bao giờ dám than trách gì sợ chồng em phải suy nghĩ mặc dù em biết anh ấy cũng buồn và thương em. Ông bà nội ngoại 2 bên cũng cho nhiều nhưng mình là con chẳng có biếu ông bà thì thôi làm sao cứ lấy mãi của ông bà được.Hơn nữa em cũng suy nghĩ rồi,nếu em cứ thế này thì em có thể mang lại điều gì cho tương lai của con em khi mà chỉ có thể mua cho nó mấy hộp sữa?

Cứ mỗi làn nghĩ đến con là em lại muốn khóc.Em muốn xin vào làm ở Viêttel nhưng mất máy chục triệu mà cũng còn khó mà được

Em luôn trung thực,nhiệt tình,nghiêm túc trong công việc(Bộ đội mà),cư xử đúng mực,luôn có tinh thần cầu thị,hình thức khá,nhanh nhẹn.Em thực sự rất mong anh chị nào biết có công việc hành chính nào phù hợp với em thì mách cho em với ah,Em cũng chẳng dám mơ mộng hay đòi hỏi gì .Em chỉ mong sao có đồng lương tương đối 1 tý để lo cho con,để vợ chồng em có thể vượt qua giai đoạn khó khăn này thôi

Nếu có thông tin gì mong anh chị nhắn cho em theo số 0979.01.8483 em sẽ gọi lại ngay ah.Em là tên Hà.Rất cảm ơn anh chị đã dành thời gian cho em.