Đây là chuyện của chị cùng cơ quan em, em thấy bức xúc quá nên post lên đây để các mẹ tư vấn ý kiến xử lý:

Con trai chị ấy 4 tuổi, học ở 1 trường mầm non công lập quận Thanh Xuân, trường cũng được tiếng là trường điểm của quận.

Sáng hôm qua đã nghe chị ấy nói chuyện là con trai đi học về nói với mẹ: "Mẹ ơi, cô dặn các con về nói với bố mẹ là lớp mình bây giờ có 3 cô đấy nhé!" (trước đây là có 2 cô, giờ bổ sung thêm 1 cô). Chị ấy làm 3 cái phong bì 100K cho 3 cô và 1 bó hoa to tặng chung.

Đến chiều con trai đi học về đưa mẹ 1 cái phong bì trắng không ghi tên trong đó có 300K, bảo là cô gửi cho mẹ. Mẹ hoảng quá gọi điện cho cô chủ nhiệm (cũng là quen thân) hỏi khéo xem vì sao mẹ cháu có chút quà biếu các cô mà..... thì được trả lời như sau: " CHị thì không sao nhưng 2 cô kia bảo 100K bây giờ chả mua nổi bó hoa nhận làm gì cho mang tiếng!!!" :Crying::Crying::Crying::Crying:

Xin nói thêm là: Đầu năm mỗi gia đình đã đóng quỹ lớp 400K và thống nhất là 20/11 trích bồi dưỡng mỗi cô là 1000K, đóng 500K tiền lắp điều hòa cho các cháu, hàng tháng đều có bồi dưỡng thêm cho cô. Chị ấy thì 2 vợ chồng là công chức bình thường, ở nhà tập thể,2 đứa con, bố mẹ già ở quê. Có phải là dư dả gì cho cam.

Em bức xúc lắm, bởi em nghĩ rằng thái độ như thế thể hiện tư cách của cô, tư cách như thế thì dạy dỗ các cháu thế nào. Ít nhiều gì cũng là tấm lòng phụ huynh, tại sao cô lại sử xự thô thiển như vậy? Còn phụ huynh cũng đâu dám mong cô ưu ái đặc biệt đến con mình bởi với sĩ số hơn 50 cháu/lớp thì có mong cũng chả được.

Bây giờ chị ấy đang rất hoang mang bởi không biết từ tuần sau con mình đi học thì sẽ ra sao? Nếu trường hợp xấu nhất thì có thể phải chuyển trường cho con.

Các mẹ cho em xin ý kiến về "ca" này nhé, hic.