Chào các mẹ tham gia diễn đàn !

E hiện tại 29 tuổi, E lập gia đình năm 2013, có thai lần đầu vào cuối năm 2013

nhưng do thai lưu, không có tim thai nên em phải bỏ thai, sau đó 1 tháng do chưa muốn có thai lại do chưa ổn định sức khỏe nên em có nhờ Bác sĩ tư vấn và tiêm 01 mũi tiêm tránh thai giá 60k, có tác dụng 03 tháng (Bác sĩ nói sau 03 tháng hết tác dụng của thuốc có kinh lại bình thường và không ảnh hưởng gì tới khả năng sinh con), khi tiêm thuốc tránh thai thì E bị mất kinh hoàn toàn, tuy nhiên cuộc sống chăn gối và sức khỏe của E không có gì bị ảnh hưởng, sau 03 tháng hết tác dụng của thuốc theo như Bác sĩ nói mà E chưa thấy có kinh lại nên có tới tái khám thì kết quả buồng trứng hoàn toàn bình thường, không có bị nang hay bị viêm nhiễm gì, và Bác sĩ trả lời do rối loạn nội tiết tố nên chưa có kinh lại và kê thuốc vitamin E và ích mẫu cho E uống để chu kỳ tở lại bình thường, Tuy nhiên sau 1 năm E mới có kinh trở lại và chu ký thì lúc 1 tháng, lúc 2 tháng mới có, nhiều khi có hiện tượng như nghén (Hoa mắt, chóng mặt, nôn khan, sợ mùi thức ăn, đau ngực, tức bụng...), Nhưng thử thai lại ko có, rồi tháng sau lại có kinh như bình thường, Giờ thì E ngóng con quá mà hoang mang không biết làm sao vì cũng chưa có điều kiên đi khám vô sinh, hay chạy chữa gì, nên E lên đây hỏi kinh nghiệm các mẹ, các mẹ tư vấn cho E với nhé! :x:x:x