Các bác thân mến,

Số là, cho đến giờ phút này thì em ra trường đc gần 5 năm có lẻ. Và qua 30/5/2010 thì em bước sang năm thứ 6. Trong 5 năm này, em bôn ba 3-4 nơi, làm việc trong lĩnh vực du lịch, rồi truyền thông, rồi chứng khoán. Nhưng all tuyền là cty VN, với các chức danh same same nhau: thư ký -> trợ lý.

Một số bác cũng biết rồi đó, ở cái vị trí này vô cùng nhạy cảm. Đi tiếp khách cùng sếp, đi công việc cùng sếp, đi công tác cùng sếp. Sếp thì nam có, nữ có, đủ cả. Rất may là trong số all các sếp của em thì em chưa có tình cảm hay có ý định léng phéng với anh nào cả (trộm vía). Nhưng cho dù em có hay ko có, sếp có hay ko có thì cũng tránh sao khỏi "miệng lưỡi thế gian" đò đưa rằng thì là mà. Nhưng với em, bản tính kiên định sẵn có trời phú cho, em chưa bh biết lung lay hay rung lắc trước mọi lời gán ghép, mọi lời bịa đặt thị phi nào. Có đồn chán chê mãi thì ngta cũng chán vì chẳng có bằng cớ gì là giữa em & sếp có cái gi gì gì gi đó. Nói ra vậy ko phải thanh minh thanh nga gì, mà nó cũng là 1% dẫn đến việc liên quan đến cái top này, em sắp nói sau đây.

Nhớ lại những lần đi tiếp khách với sếp là những lần em uống đỡ cho sếp. Sau đó về nhà với thân thể mệt mỏi, đầu óc quay cuồng là em nghĩ tới việc ngày mai tới cty viết đơn xin nghỉ. Nhưng bao lần thế rồi, em lại chùn bước vì em nghĩ tới việc sếp đối xử với em, tốt thật tốt, như em gái, mà em chưa làm đc gì nhiều để "đền đáp tấm chân tình" ấy. Thế là lại thôi. Và kéo giằng dai cho tới bh. Một phần nữa, em cũng mún ở gần sếp để học hỏi nhiều hơn, vì sếp em quả là 1 ng phụ nữ xinh đẹp, khéo léo, tài giỏi, cả trong công việc lẫn cs gđ. Phần lớn nữa em cũng muốn tiết kiệm để học lên Thạc sỹ, có chuyên môn, rồi em sẽ bay nhảy, đc làm công việc đúng chuyên ngành, chứ ko còn là chân lon ton nữa...

Và thực sự, giờ đây, em chán các cty VN quá rồi. Ngày nào em cũng ra khỏi nhà 7:30 và trở về nhà lúc 7:00 cho dù nhà em chỉ cách cty 5ph đi xe máy.

Em mún làm cho cty nước ngoài lắm rồi dù biết rằng cnó trả cho mình lương cao hơn là đòi hỏi mình phải cống hiến. Nhưng chí ít, khi lương em cao, em sẽ nhích lại gần hơn cái mục tiêu đi học Thạc sỹ kia của em. Hàng ngày em cũng đc nói TA, thứ tiếng chuyên ngành em đã rụng rời sau 5 năm lv cho các cty VN rồi.

Bác nào có cùng nguyện vọng vào buôn bán, ném đá, chia sẻ với em cái:Applause: