em và chồng e lấy nhau được hơn 2 năm rồi và đã có 1 bé trai. Cuộc sống của VC e cũng trải qua nhiều sóng gió vì anh giai e từng có bồ bịch luc e mang bầu ,sâu nặng tới muức abc..xzy ròi. Khi e phát hiện ra thì thề thốt chấm dứt. E chỉ cảm thấy bị xúc phạm nặng nề và lòng tin bị tổn thương ghê gớm. Giờ chỉ cần anh ta te tò te nữa là e cho ra tòa li dị luôn. E ko cam tâm nhịn nhục. E luôn tâm niệm chỉ cần mình đủ sức nuôi con tốt là OK rồi.

Truớc hết e phải có 1 công việc tốt đã. Giờ e có 2 lựa chọn

Option 1 : E giờ làm công chức nhà nước, ổn định, lâu dài, đi muộn, về sớm, làm việc thì cũng hơi vất vả, thường thì e mà làm việc chăm chỉ thì về nhà e rất mệt vì làm việc trí óc nhiều, ít vận động. Lương lại thấp, >2tr, nếu có li dị thi chắc e ko đủ tiền nuôi con mất. Làm thêm thì cũng kiếm đựoc một ít nữa nhưng sẽ ko còn sức để chăm con nữa, hic hic.

Option 2 : E dang có chỗ NN chào mời với múc lương 400USD+ bonnus, tuy nhiên giờ làm việc lại từ 2hPM-10PM, công việc thì tương đối nhàn nhã, vui vẻ. E mà làm ở đây thì sẽ có đủ tài chính và sức lực để nuôi con, nhưng lại ko có đủ thời gian để chăm con.

THể nên e băn khoăn lắm. Việc nhà thì đã rối tinh mù lên rồi ( nhà e ở quê lên tỉnh, ko co ông bà giúp đỡ, cũng ko dám thuê osin vì sợ anh xã tòm tem!!! hic hic), giờ e như đúng ngã ba đường, mụ mị lắm, ko biêt nên chọn cái gì đây. Các bác ngoài cuộc sáng suốt giúp e với ah.