Em hiểu hậu quả của quyết định của mình và thật sự cần tư vấn nên em xin phép trình bày rất ngắn gọn vấn đề của mình để mọi người tư vấn cho em. Nếu trong lời lẽ ngắn gọn em ít bộc lộ tư tưởng đạo đức khiến vài người khó chịu thì em xin phép xin lỗi trước. Thật sự, em cần sự giúp đỡ của các mẹ có kinh nghiệm trong chuyện này. Mong các mẹ có thể giúp em, em xin cảm ơn vô cùng.

Em và chồng chia tay đã khá lâu nhưng gần đây bọn em gần đây có xảy ra quan hệ. Ngay sau đó em đã uống thuốc tránh thai khẩn cấp. Không yên tâm, vài ngày sau em uống thêm 1 viên nữa. Hôm kia em có nằm mơ thấy rắn, em lập tức thử thai và kết quả em dính bầu. Thực sự hiện tại em vô cùng hoảng loạn. Thứ nhất, đây không phải lần 1 lần 2 em làm điều ác độc này. Thứ 2, em hoàn toàn không muốn quay lại gia đình đó. Vì vậy, em quyết định bỏ...

Lần trước em có làm lễ cầu siêu cho con tại chùa, tuy nhiên một người bạn có căn quả của em vẫn nhìn thấy vong linh các bé và em cũng không thể thanh thản hay ngủ ngon, quầng trán vô cùng u ám. Cõ lẽ em không biết cách nên con không chịu siêu độ hoặc không siêu độ được. Em vô cùng đau khổ và thành tâm chấp nhận gánh chịu hậu quả cũng như thành tâm sám hối. không ngôn từ gì có thể bào chữa cho hành động của em. Nhưng con phải chịu đau đớn để em có thể sống cuộc sống khác thì em phải làm tới nơi tới chốn. Vậy em xin hỏi các mẹ biết hay có kinh nghiệm bây giờ em phải làm những gì? làm như thế nào ạ? Bạn em bảo sau tiểu phẫu xin bác sĩ cho lấy túi thai về tưới rửa rượu trắng, thả ra sông gần chùa kèm tiền lẻ nắm hương, xong vào chùa xin được sám hối để con được về nơi cửa Phật. Làm vậy đã đúng và đủ chưa ạ? Em xin cảm ơn các mẹ...