Chuyện này làm em mất ngủ mấy hôm nay rồi các mẹ ạ. Các mẹ cho em xin ít lời khuyên với.

Bạn em có một em gái sinh năm 90, đang học trường Ngoại Giao. Hai chị em nó tính tình rất khác nhau, và bạn em thì hình như toàn bị em át vía, chả bao giờ nói được em cả. Con nhóc này rất cá tính, không, phải nói là tính nó rất quái chiêu, thậm chí một đứa bạn khác bảo với em là con nhóc này quái thai lắm. Híc, nhưng chuyện em vừa biết này làm em sốc quá!!!

Em biết chuyện là vì đứa bạn em ở cùng khu trọ cũ của 2 chị em kể cho hôm chủ nhật, lúc em đến chuyển nhà giúp nó.

Con nhóc này thích một thằng nhóc cùng tuổi, cùng trường, ở cùng xóm trọ. Hai đứa hay sang nhà nhau chơi, nói chuyện đến tận đêm. Rồi một lần, một thằng nhóc khác (em trai một bạn bằng tuổi em và cũng ở xóm trọ đó) đi học về, định vào nhà thằng nhóc người yêu con nhóc chơi. Lúc đẩy cửa ra thì thấy hai đứa đang quan hệ với nhau, thằng nhóc này sốc quá đóng sầm cửa vào rồi về nhà. Hai đứa này còn bị bác chủ nhà bắt gặp một lần nữa. Híc!!!

Lúc đó bạn em không ở với em gái. Vì hai chị em không hợp tính nhau nên ở với nhau được 1 năm, đến lúc bạn em ra trường đi làm thì chuyển ra ở với một bạn khác. Bố mẹ bạn em ở quê thấy không yên tâm với con nhóc bảo bạn em về ở với em. Hiện tại hai chị em đang ở với nhau ở một xóm trọ khác.

Khi nghe được chuyện này em thấy rất sốc và buồn. Cách đây một tuần, em đi chơi với bạn đó, bố mẹ bạn ấy gọi điện lên nhiều lần hỏi em đang ở đâu? Làm gì? Bạn ấy gọi về cho em nhưng con nhóc đấy tắt máy. Bạn em nói chuyện này rất hay xảy ra. Bố mẹ bạn ấy luôn muốn bạn ấy quản em gái, nhưng bạn em không bao giờ nói được em. Thậm chí đứa bạn kể chuyện này cho em còn nói có lần lần 2 chị em nói gì đó với nhau, thấy tiếng con em quát chị ầm ầm, thậm chí còn có cả đĩa bay nữa. Em thấy thương bạn em quá. Em chắc nó chưa biết chuyện này, hay chí ít thì chỉ thấy là không yên tâm với đứa em nên về để quản nó thôi.

Từ hôm biết chuyện này, em thấy rất khó nghĩ. Em muốn nói cho bạn để gia đình biết còn có cách khuyên bảo. Con nhóc đấy còn nhỏ, chả biết chuyện yên đương đi đến đâu. Mà chả biết chúng nó có dùng biện pháp phòng tránh gì không, bầu bí ra đấy thì khổ lắm. Mà nói thì em không biết nói thế nào. Chuyện này khó quá các mẹ ạ. Phải nói thêm là bạn em và bố mẹ bạn ấy có lối suy nghĩ cũ, đặc biệt là bố mẹ bạn ấy. Hai bác ấy luôn có đẩy mọi thứ đến chủ nghĩa tiêu cực.

Em không biết phải nói với bạn ấy thế nào nữa các mẹ ạ. Các mẹ cho em một lời khuyên được không ạ? Em định ra tết mới nói chuyện với bạn em, giờ gần tết rồi sợ nhà bạn ấy mất tết mất. Em nên nói thế nào cho bạn em đỡ sốc được ạ? Không nói thì em thấy rất dằn vặt, mà nói ra thì … chuyện này khó quá các mẹ ạ…

Các mẹ cho em lời khuyên với ạ! Cảm ơn các mẹ nhiều lắm :D