Chào cả nhà,em năm nay 21t,sống ở sg nhưng chưa biết cảm giác ở trong 1 ngôi nhà là gì, gia đình em thuộc diện khó khăn,ba mẹ ly hôn sớm.Mẹ vất vả lắm mới ráng nuôi được 2 anh em em trụ được ở cái mảnh đất sg cao giá này,bởi vậy chỉ chuyện ăn uống học hành thôi cũng đã đau đầu mẹ em,cho tới nay thì đã hơn 10 năm rồi gia đình em sống cảnh nhà thuê,đã 10 lần chuyển chỗ ở chứ k ít,đi ngang nhà người ta mà e thèm muốn khóc... mẹ em và anh 2 em cũng buồn lắm, em muốn giúp đỡ mẹ thoát khỏi cái cảnh này nhưng em không biết phải làm cách nào hết, nhiều khi thấy mẹ khóc vì ham có nhà để an cư lạc ngiệp mà em như bị dao cắt vào tim,như trưa nay đang chuẩn bị ăn cơm mà nghe mẹ gọi đt than vài câu buồn buồn vì điều này mà e như muốn no và bỏ bữa vì ăn k nổi.:((:((

Em ham lắm có được 1 ngôi nhà để có thể mời bạn bè tới chơi, ham có được cái phòng riêng để mỗi tối có thể nằm nói chuyện đt vs bạn tới khuya mà k làm phiền giấc ngủ của mẹ, nhưng đến nay giá nhà thì ngày càng tăng,đất đai thì đắt đỏ, em lại chẳng làm gì ra tiền nhiều,em đang nảy ý định là lấy chồng nước ngoài rồi sau đó đi làm bên đó sẽ có thu nhập ổn định hơn mà gửi về phụ giúp gđ, mua nhà cho mẹ, chứ e chán cái cảnh sống nhà trọ này lắm rồi, vì em cũng có mấy bà chị họ ở quê lấy chồng hàn quốc mà nay mua đc nhà cho gđ rồi, mấy chị đó cũng nhà nghèo nên mới đi, nhưng nay e không thể liên lạc được với mấy chị đó nên đành lên đây hỏi cả nhà. Àh, với cả em thì không nghĩ sẽ lấy chồng hàn hay đài đâu vì nghe bảo bị hành hạ này kia e sợ lắm.

Anh chị có thể cho em lời khuyên được không, em không biết lấy chồng nước ngoài thì phải như thế nào,làm mai hay tới các trung tâm giới thiệu,nói chung e hoàn toàn mù tịt về vấn đề này, em nghe nói đàn ông châu âu rất tốt với vợ, có mẹ nào đã lấy chồng nước ngoài rồi vào cho em ý kiến với ạ?

em cám ơn cả nhà trước