Đêm qua, rạng sáng nay (4/6) em chính thức chia lìa với chiếc xe airblade yêu quý của hồi môn đi lấy chồng của bố mẹ em. Tâm trạng buồn quá, chênh vênh và trống trải nên muốn lên đây bán than với các chị, cảm giác buồn tê tái ah. Chẳng là bthg` em vẫn để xe như vậy, 2 vợ chồng em thuê trọ trên tầng 2, nhà có tất cả 4cái xe vẫn dựng ở dưới sân khóa cổ khóa càng đầy đủ, không hiểu sao mọi ngày không sao, hôm nay bà chủ nhà nghĩ gì mà chẳng thèm khóa cổng tắt điện đi ngủ, ông chủ nhà thì sang nhà hàng xóm chơi, lúc về nhà là gần 12h đêm, không thấy xe em đâu mới gọi 2vợ chồng em dậy. Thế là thôi rồi, không thấy chiếc xe yêu quý đâu, chỉ còn lại 3 cái xe của mầy ng` bên cạnh. Nó lấy mất xe của em rồi!!! Em vẫn còn chưa tỉnh hẳn. Trời ơi, 2vợ chồng em có mỗi một cái xe để đi lại, em thì lại đang bụng bầu 7tháng đang chuẩn bị vượt cạn, thế mà ông trời không thương tiếc, thời buổi kinh tế thì khó khăn, kiếm tiền khó quá mà cái bọn ăn cắp, căn cướp thì hoành hành nganh dọc. Em đi trình báo công an thì các chú ấy bảo sẽ lưu tâm, nhưng sẽ rất khó để tìm lại được xe. 2vợ chồng em đang chuyển sang đi bộ và đi xe bus, tiền thì cạn kiệt, còn phải tiết kiệm để sinh em bé và em nghỉ sinh thì chỉ mình chồng đi làm thôi. Trời ơi! Em thấy thật vọng vô cùng luôn ấy!!!

Có mẹ nào bị mất xe mà tìm lại được không, chia sẻ cho em thì ánh sáng le lói cuối đường hầm với ah. :((