Chào các mẹ!!!

Hiện em đang làm tại 1 công ty khá lớn của HQ chuyên sx hộp nhựa (xin lỗi em ko tiện nêu tên),7/11 vừa qua em chính thức được nhận vào công ty sẽ thử việc đến ngày 6/1/2012(2 tháng).Em xin nói thêm về công ty là công ty này chia làm 2 pháp nhân:1 công ty chuyên về sản xuất và xuất khẩu, 1 công ty bán hàng nội địa tại VN nhưng cả 2 công ty đều chịu sự chi phối của cty mẹ.Em thì đang làm bên cty bên sx & xk.Tình hình là em đang làm rất hòa hợp với môi trường công ty và đồng nghiệp, sếp giao việc thì em luôn hoàn thành tốt công việc,chỉ có điều trong vòng 2 tháng ấy thì công việc của em cũng không nhiều cứ đúng 5 giờ 30 là về thôi ạ(mặc dù giờ chính thức là 5pm nhưng sếp em nói là không nên đúng 5h giờ vê vì sếp tổng( ông này quản lý cả 2 cty luôn) thấy sẽ la kêu mình không chăm chỉ làm việc )

Chuyển chị có thế thôi không nói gì, bỗng đến ngày 6/1 vừa rồi bỗng ông trưởng phòng nhân sự bên Cty nội địa kêu em qua bảo thế này:*Hiện cái phòng của em đang làm theo kế hoạch sẽ thêm 5 nhân viên bên HQ qua nhưng do trục trặc không qua được nên bắt buộc phải giảm nhân sự VN lẫn HQ (đó là lý do vì sao phòng em có 6 người Hàn mà gần 10 người Việt assist),do đó theo yêu cầu của cty em sẽ được chuyển qua phòng nội địa làm bên kênh siêu thị,em có đồng ý làm tiếp hay không?,nếu em không làm tiếp em có quyền nghỉ*.Em nghe vậy mới hỏi lại là:có thể cho tôi 1 ngày suy nghĩ rồi ngày mai tôi trả lời. Tuy nhiên, ông ấy bảo là không được phải trả lời nội trong chiều nay trước 3h vì ngày 6/1 là em hết thời gian thử việc rồi...Em thiệt tình tức muốn nghẹn họng vì công ty chơi vậy chẳng khác gì ép người ta quá,coi thưởng nhân viên bắt chọn 1 trong 2 ở lại hoặc là đi,ít nhất phải báo trước cho người ta 1 ngày chứ.Đến cả sếp em sau đó còn nói rất buồn vì không làm chung với mày nữa bla bla....em thất vọng về sếp em quá....Theo như mô tả công việc bên bộ phận mới ông quản lý phòng em bảo là sẽ làm việc từ 8am~7,8pm là chuyện bình thường,chủ nhật có khi cũng làm và mức độ này sẽ là thường xuyên.Còn lương khi chuyển qua bộ phận mới này sẽ là thử việc lại trong vòng 2 tháng,lương thì nhận 100% giống lương bên cty xk ,sau 2 tháng đó sẽ thỏa thuận lại lương mà em biết với cty HQ mới vô có nhiêu đó khó lòng deal lại lương lắm.Em muốn xin ý kiến các mẹ thế này:

-Em có nên tiếp tục làm việc ở cty này hay không?Theo như ban đầu em thỏa thuận với bên cty xuất khẩu thì thời gian làm ở bên phòng này nó thoải mái,em có thể vê khoảng 5h30 về sớm với con vì con em còn nhỏ,lương thấp hơn nhiều so với lương cty cũ của em trước khi qua cty này.Tuy nhiên,qua bên bộ phận mới thì cường độ làm việc giống cty cũ mà mức lương ko phù hợp,em đòi deal lại mà cty không chịu.

Em băn khoăn ko biết sao nữa hay là làm thử 1 2 tháng xem ra sao...đễ nếu không hợp thì qua tết rồi kiếm việc khác.

Mong các mẹ cho em lời khuyên ạ...Em cần có quyết định trong ngày hôm nay đễ ngày mai em dứt khoát là 1 làm tiếp 2 là không,....Em cám ơn các mẹ nhiều lắm ạ.@};-@};-@};-@};-@};-