Em là sinh viên mới tốt nghiệp tháng 20/6 vừa rồi ạ, em đi làm luôn sau đó gần 1 tháng.

Công việc ban đầu khi vào làm cho công ty là em làm nhân viên văn phòng với mức lương 3 triệu, sau 2 tháng em bị Giám đốc điều xuống làm nhân viên dịch vụ ( Bán hàng với mức lương cũ), công việc này em không có hứng làm tý nào. Em chán lên tận óc, nhưng vì chưa tìm công việc mới nào nên em cố gắng tỏ ra vui vẻ. Đến bây giờ thì em không chịu nổi nữa rồi, em muốn nghỉ việc.

Trước khi em có ý định nghỉ việc thì đã gửi CV để ứng tuyển nhưng vẫn chưa được ạ. Em có hỏi ý kiến của bạn bè, bố mẹ em thì mọi người bảo cố gắng khắc phục, cuối năm rồi khó xin việc lắm, chờ ra giêng thì tính.

Nếu bây giờ em nghỉ việc coi như em thất nghiệp, em sợ thất nghiệp lắm anh chị ạ.(nghe mọi người là cứ làm tạm, chịu khó rồi ra tết tìm việc khác không ạ?).

Nếu bây giờ em tiếp tục làm việc thì em chẳng bao giờ khẳng định năng lực làm việc chuyên môn của mình ở công ty này cả. Cứ mãi là nhân viên bán hàng từ sáng đến tối, chẳng được ai trong công ty quan tâm tới. Mà em nghĩ cứ như thế này thì em chẳng học hỏi kinh nghiệm gì cả ạ.(ngày trước em mới vào Giám đốc hay hỏi han, động viên bây giờ thì ít, vì công ty em có 2 cơ sở, mình em trực vì cơ sở 2 làm dịch vụ).

Em mong anh chị có kinh nghiệm, tư vấn cho em với ạ, em cảm ơn rất nhiều ạ.