HI all

Mình có 1 ngừơi bạn thân, rất thân từ năm lớp 1 đến giờ là 25 t rồi

Đợt vừa rồi tháng 11 mình có cho mượn 300k, với tâm lý là bạn bè nên thôi để nó thong thả, khi nào trả cũng được (lúc đó mình đang thất nghiệp)

Rồi thì cũng thong thả được mãi đến đầu tháng 12 cũng chẳng thấy trả đâu hết

Hỏi thì nó cứ nói tuần sau, rồi lại tuần sau

Nghĩ là bạn bè lâu năm, nó chắc cũng gặp khó khăn gì đó, Rồi khi mình thực sự khó khăn, $ ko có để ăn sáng luôn, hỏi thì nó cứ hẹn lần hẹn lữa và rồi kéo dài đến qua Tết tây luôn

Sau Tết tây thì mình nhận lương công việc mới rồi nên ko hỏi nữa, đặng để nó từ từ mà trả. Vì mình không muốn mất thằng bạn như nó, nên mình ko gặng hỏi nữa mà vẫn mong là nó biết ý. Nếu nó ko trả thì mình cũng coi như mất thôi, nhưng thật sự là sẽ rất khinh nó, kiểu như khinh mấy thằng quịt nợ ấy. Nó chắc cũng biết ý nên cứ hẹn là sẽ trả chứ không nói ko trả, mình ok và nói cho ta 1 cái deadline.

Nó vẫn không đưa ra được deadline, chỉ hẹn là sẽ trả và nhất định sẽ trả

Rồi thì cứ ừ hử, mình thì thấy ko đáng nên thôi bỏ luôn, coi như làm rớt và xem nó như bình thường.

Đến sau Tết thì nó lại tự động hứa sẽ trả trước khi đi công tác xa, uhm thì coi như nó có sĩ diện. Mình chỉ cười, nói trả được thì trả, ko thì cứ nói ta, chỗ bạn bè nên ta bỏ luôn chứ đừng hẹn hoài mất uy tín

Đến dạo sau này mình ko đòi, cơ mà rủ nó cafe thì ko dám bắt máy,ntin ko trả lời nốt.

Lên face nói nó trả được thì trả, ko thì thôi bỏ, đừng trốn tránh như vậy nhục lắm, ta khinh.

Nó nói mình là đồ đàn bà, tại sao cứ đòi hoài.

Nó nói muốn nó trả thì phải có bằng chứng nó nợ thì nó mới trả đủ vốn lẫn lãi, không thì thôi. Nó cứ liên tục chửi mình đàn bà, rồi thì nhờ mấy trăm k này mới thấy bộ mặt thật của mình <