Có một thày bói đã nói với em cách đây 3 năm rằng em sẽ được đi du học nước ngoài, nhiều khả năng là Mỹ hoặc Úc thế là em apply hồ sơ khắp nơi. Em đi chùa sư cụ cũng bảo là con sẽ đi nước ngoài, em xin quẻ của Thánh Mẫu thì Mẫu cho xuất ngoại. Vậy là em cứ apply nhưng đều thất bại, dần dần niềm tin trong em đã vơi cạn và em đã quên những lời tiên đoán đó. Rồi bỗng dưng một hôm em gặp một bà cụ người Mỹ rất hiền từ, bà ấy ghé qua cơ quan em làm việc. Em bèn lân la trò chuyện, vốn tiếng Anh chuẩn bị đi du học từ 3 năm qua thật không uổng, không hiểu sao em nhớ tới lời tiên tri xưa và em cho bà ấy xem một số việc em làm (mà ít người biết) rồi nói lên nguyện vọng đang tìm kiếm một suất học bổng, thật bất ngờ, bà ấy nói rằng bà ấy có thể giúp được. Vậy là em vội vàng đánh xe đi đền Mẫu, lần này Mẫu phán rằng sẽ được treo đèn, kết hoa và có nhiều người đến chúc mừng tuy vậy cẩn thận có kẻ tiểu nhân thọc gậy bánh xe nên chuyện này phải giữ kín, cấm kể cho ai (em không giữ kín nổi nên lên đây kể với các mẹ, các bố cho đỡ bức xúc, giữ bí mật khó quá). Bà cụ người Mỹ nói rằng sẽ liên lạc với ông DT, giám đốc một dự án của cựu binh Mỹ ở Viêt Nam để tìm cho em một suất học bổng đúng chuyên ngành thông qua tổ chức của ông ấy. Em rất hồi hộp không biết bà cụ ấy có giúp em thành công không, liệu em có được suất học bổng đó không? Khi nào qua Mỹ em sẽ thông báo cho các bố, các mẹ ở WTT nhé. Em ước gì điều kỳ diệu sẽ xảy ra :Kiss: