Lần đầu em lên WTT viết bài mong cm quan tâm cho em lời khuyên với ạ!

Em và chồng mới kết hôn đc gần 9 tháng, cũng là lúc em gần sinh baby rồi. Chồng em là con cả, đã đi làm lương tháng độ 6-7tr thôi . Em thì ở nhà chưa có công việc vì lỡ dở bầu bí mà không xin đc việc. Vc em hiện sống cùng bố mẹ chồng, bố mẹ chồng em có 3 con trai đều đã có công vc ổn định, cả hai bm lại làm ăn buôn bán tốt nên kinh tế cũng khá, chưa phải dựa dẫm đứa nào cả. Vc em cưới xong không lấy 1 đồng tiền cưới nào mà để bmc cầm hết, coi như nhờ bm thanh toán giúp tiền cưới xin của bọn em. Hai vc tay trắng, hiện sống dựa vào lương chồng, ở cùng bmc chúng em cũng xin đóng góp tiền ăn. Dự định ban đầu của em là gửi bm 2-3tr mỗi tháng, baby cũng sắp ra đời nên cũng tiết kiệm lại chút ít để sắm sửa. Nhưng khi nói chuyện với mẹ chồng, mẹ đòi chúng em mỗi tháng nộp 4tr. Thực tình em không tính toán gì cả, nhưng phải như thế là nhiều quá không ạ? Nộp cho bm như thế xong 2 vc còn có 2-3tr chi tiêu, trong khi em ở nhà thi thoảng vẫn đi mua thức ăn, sữa - bánh biếu bố mẹ chồng, rồi nhà hết gì mà em biết em cũng tự đi mua. Em chửa thì thèm ăn đủ thứ nhưng mẹ chồng cũng chẳng bao giờ để ý, em cũng tự túc mua cho mình, chồng em thì em thu tiệt tiền nong, mỗi tháng cho vài trăm vào ví thôi. Tóm lại 2-3tr/ tháng 2 vc em dè xẻn lắm mới đủ. Cưới đc gần 1 năm nhưng vc em chẳng tích luỹ đc xu nào vì lỡ tiêu quá tay trong đợt tết vừa rồi, giờ con sắp ra đời rồi, chúng em vẫn trong tình trạng trắng tay mà chưa chuẩn bị đc gì. Cm góp ý giúp em với, có thể nói chuyện ntn với bmc để hạ bớt tiền hàng tháng gửi bmc xuống không, em rất ngại động đến chuyện tiền nong với người nhà chồng ý, hic