Số là em có cho con bạn thân vay 25tr từ hồi tháng 5 đến giờ. Lúc vay nó viết giấy vay nợ hẹn đến 2/9 sẽ trả, nhưng giờ vẫn chưa trả được vì nó khó khăn. Mà đúng là nó khó khăn thật nên em cũng không nỡ đòi. Bây giờ nó hẹn em trước Tết sẽ trả, mà đầu tháng 11 này bọn em có việc cần đến tiền. Vay NH đủ kiểu rồi nên giờ không vay được nữa, vay tín chấp cũng không được. Thế là em đành nhắn tin cho nó, không phải đòi nợ đâu ạ, chỉ là nhờ nó vay tín chấp hộ. Em biết giờ nó đang khó khăn nên còn nói sẽ trả tiền lãi hộ nó, thế mà nói lên nói xuống nó không chịu bảo không muốn vay nợ lằng nhằng nữa và nói vợ chồng em chịu khó vay tạm chỗ khác. Bọn em làm gì còn chỗ nào mà vay, chỉ có cách đi vay ngoài lãi 4000-5000/1tr/1 ngày :(. Nào em có phải bắt nó trả gì cho cam, chỉ là nhờ nó đi vay hộ vì giờ em đang bầu bí tháng thứ 7 rồi, đi vay thủ tục này nọ mệt lắm nên mới nhờ đến nó.

Biết là nó đang rất khó khăn (hoàn cảnh nó em không tiện nói ra đây) nhưng sao vẫn thấy buồn. Lúc nó cần việc gì em đều giúp đỡ nhiệt tình mà mỗi lần nhờ đến nó sao mà khó quá. Có phải là em ép nó đâu nhỉ?

Chồng em thì cứ giục em bảo nó đưa tiền vì giờ không biết xoay chỗ nào nữa, nó thì cứ nói thế, em lại không muốn làm căng mất bạn, bầu bí đến tam cá nguyệt thứ 3 bắt đầu mệt mỏi. Vì vấn đề này mà stress toàn tập!