Em chưa đến tuổi 30. Vẫn đang ở độ tuổi ăn và tuổi lớn.

Không xinh đẹp,thậm chí có chiều cao cực kì khiêm tốn ( về khoản này rất là mặc cảm). Nhưng: học hành tử tế, tốt nghiệp đại học đàng hoàng, đã đi làm, tự nuôi bản thân, tự trang trải mọi thứ (Tất nhiên là chưa chồng con nhé)

Ấy vậy mà thời gian gần đây em có cảm giác em như bị trầm cảm. Thấy chán nản mọi thứ, thấy không tha thiết bất kể cái gì ( thậm chí cả tiền bạc- thứ mà luôn là mục tiêu hàng đầu của em) mà không rõ nguyên nhân là từ đâu và thoát ra khỏi tình trạng này bằng cách nào.

Em đang làm việc cho một công ty, làm giờ hành chính từ thứ 2 đến thứ 6. Công việc đúng chuyên ngành, mức lương cũng được. Vậy mà em không hứng thú với việc.

3 buổi tối em đi học, cuối tuần học, em chỉ rảnh ra sáng thứ 7 và chủ nhật, nếu không ngủ thì cũng về nhà thăm cha mẹ hoặc ôm máy tính. 3 buổi tối còn lại em đi dạy thêm. Về nhà thì mệt bơ phờ, và chỉ ngủ. Sáng dậy lại tiếp tục rập khuôn cái hành trình đó.

Em cảm thấy thời gian gò bó, và không biết làm gì khác để cuộc sống thú vị hơn. ( phải mở ngoặc là em không thể giải quyết vấn đề của mình bằng cách xài tiền, đi mua sắm hoặc du lịch vì em phải tiết kiệm trang trải mọi thứ trong thời điểm giá cả leo thang thế này, mặc dù em biết là những cái đó sẽ khiến em vô cùng thích thú, mà em cũng không có thời gian để đi nữa).

Bạn bè thì chỉ là công việc, ra trường đi làm mỗi người một cuộc sống riêng. Xa dần.

Em cũng từng tham gia vào một số khóa học kỹ năng sống....nhưng sau đó thực thành thì không ăn thua.

Em rất ham đọc sách, đọc các kiểu thể loại để tăng vố hiểu biết và giải trí...nhưng thấy suốt ngày ngồi ôm sách thì tẩu hỏa nhập ma.

Chuyện tình yêu thì vô vị, em chưa từng gặp ai mà thấy xao xuyến rung rinh, thích thì thích nhiều nhưng chưa rung động ( đính chính là em hoàn toàn là cô gái bình thường). Mọi người cứ an ủi là : chắc tại cái duyên chưa tới.....huhu

Quả thực em không biết cuộc sống của mọi người thế nào. Với những ngừoi đã có gia đình thì chắc chẳng còn thời gian mà nghĩ ngợi vẩn vơ như em, nhưng với các bác vẫn còn độc thân và chưa iu như em thì các bác làm ntn để cuộc sống không tẻ nhạt???????

Cứ thế này em sợ mình mắc chứng "ì" và trầm cảm nặng mất.

Các bác chia sẻ kinh nghiệm cho e với!:Kiss: