Chào mọi người trong diễn đàn. Em xin phép được chia sẻ câu chuyện của mình và mong mọi người cho em xin lời khuyên ạ.

Em năm nay 27 tuổi và chưa có một mảnh tình vắt vai. Khi còn học cấp 3 em cũng thích nhiều bạn lắm, em cũng tinh tế đủ để nhận ra ai đó thích em hay không. Nhưng cũng chẳng có mối tình nào thành. Có lẽ vì em cũng k có gì nổi bật, từ ngoại hình cho đến tính cách Sau đó gần chục năm rồi em không yêu ai, không thích ai, gần như chai sạn với đàn ông luôn đó

5 tháng trước, em có quen 1 bạn người Đức qua 1 app kết bạn. Bạn này kém em 1 tuổi, làm cho 1 cty ở Đức và cty có dự án liên kết với cty ở VN nên bạn ấy sang đây. Nói chung là có công việc ổn định nhưng sẽ k ở VN lâu dài. Về ngoại hình thì rất cao, to và béo ( đây là điểm duy nhất em không thích ở bạn ấy) vì đi cùng em trông nó chênh lệch quá luôn (em cao 1m6 và hơi mảnh khảnh). Bọn em nói chuyện từ hồi đó đến giờ, rất đều đặn gần như hàng ngày, thậm chí bạn ấy nt cho e ngày mấy lần ( sáng good morning, trưa chúc ăn ngon, chiều đi làm về cũng hỏi thăm xong tối lại chúc ngủ ngon...). Bạn ấy cũng khác những người em từng nói chuyện trên cái app ấy ở chỗ chưa bao giờ hỏi em về vđ sex, yêu đuong, video call...nhưng cũng k đi sâu vào những vđe riêng tư như gia đình, công việc của em. Đối với em ngoài vđ ngoại hình ra bạn ấy rất tốt, sweet, biết quan tâm, không thuốc lá, rượu chè (chỉ bia thôi ), không gái gú (e đoán thế vì có lần còn kể cho e về việc đồng nghiệp gọi gái đến ks để tìm niềm vui nhưng bạn ấy k đồng ý và rất bức xúc). Bọn e mới gặp nhau có 1 lần và thực sự là e k ấn tượng lắm. Bọn e không có nhiều chuyện để nói và hơi bị căng thẳng. Đến nay bọn e vẫn chưa gặp lại, phần vì em bận thật và em cũng trốn tránh từ chối gặp. Còn bạn ấy thì gần đây lại hay đề cập đến việc muốn gặp em, thỉnh thoảng còn nt cho em là I miss you or I like you... Em bối rối quá. Em thực sự k hiểu được cảm xúc của em nữa. Một ngày bạn ấy k nt cho e là e bấn loạn check đt liên tục k tập trung được, nc với nhau thì e cũng vui. Nhưng em lại không muốn gặp và không thể vượt qua sự ám ảnh về ngoại hình. Thực ra bạn ấy không xấu chỉ là hơi quá khổ thôi. Và em cũng biết em không xuất sắc gì. Em biết là em hâm quá. Nhưng bây h em thực sự thấy bế tắc và không lý giải nổi giữa chúng em là mối quan hệ gì nữa. Em chỉ nghĩ là nếu không có gì sao chúng e có thể kiên nhẫn tiếp chuyện nhau lâu thế ai đó cho em lời khuyên đi. Em sợ em đang ngộ nhận vì bạn ấy là người nước ngoài, mọi thứ đều khác chúng ta. Em đọc rất nhiều chia sẻ cũ về yêu người nước ngoài trên web, rất nhiều bạn nào là cầm tay, kiss, even sex ngay sau vài buổi gặp. Thế mà đây em gần nửa năm trời, em cổ hủ quá chăng???