Chủ đề về đánh ghen có lẽ là chưa bào giờ hết hot, chúng ta vẫn thường đọc thấy những bài báo chia sẻ về các vụ đánh ghen đó. Thực tế trên lí thuyết suông thì chúng ta nói rằng không nên đánh ghen vì sẽ ảnh hưởng đến danh dự của mình nhưng thực sự những ai rơi vào hoàn cảnh bị phản bội thì mới hiểu được cảm giác đó.

Nhưng mà sau những vụ đánh ghen, ngẫm lại người thiệt thòi chỉ có bản thân người phụ nữ bị phản bội mà thôi. Kẻ thứ ba chỉ tổn hại về mặt thể chất lúc đó và cũng có thể có cả tinh thần sau này nữa nhưng nhìn lại xem, chính chúng ta cũng đang bị tổn thất đấy chứ. Vừa bị người ta phản bội lại còn ảnh hưởng đến danh dự của mình nữa.

Ai sẽ bị xử lý trong vụ “đánh ghen” ở phố Lý Nam Đế?

Những cuộc ẩu đả sẽ được quay lại, post lên các trang mạng xã hội, và tự dưng bạn trở thành đề tài bàn tán sôi nổi của mạng xã hội, họ sẽ tìm ra thông tin của bạn, con cái của bạn và cả gia đình bố mẹ người thân của bạn nữa. Nếu như con cái bạn nhìn thấy bộ dạng của mình trong video như vậy thì sao. Còn chưa kể nó ảnh hưởng đến công việc của cá nhân mình nữa.

Vậy nên đánh ghen hay không là tùy do bạn lựa chọn, không ai ép buộc bạn phải làm như thế này thế kia, miễn rằng mà bản thân mình thấy điều mình làm tốt cho mình, cho con và cho bố mẹ mình là được.