Dạo này đi đâu em cũng nghe than thở về các anh ki bo,bẩn tính,thấy buồn về đàn ông nước nhà quá ạ.Em xin kể về mấy trường hợp điển hình và lý do ạ.Đầu tiên là trường hợp điển hình ạ:

1.Ng yêu của bạn em,tạm gọi là anh A đi ạ,tốt nghiệp đại học bách khoa,việc làm ok,quê ở TN nhưng nhà cửa ở Hn đàng hoàng rồi,2 đứa yêu nhau đc 3 năm.Hồi mới yêu thì đi chơi với nhau toàn quên ví,bạn em biết ý trả tiền hộ.Sau đấy thì k áp dụng chiêu quên ví nữa mà đi ăn uống xong xuôi,gần đến lúc trả tiền thì anh chàng bắt đầu làm bộ mặt thẫn thờ,đờ đẫn,con bạn ngồi mãi k thấy anh ý kiến j thì cũng móc ví ra trả( mới yêu nên cũng k dám nhắc anh trả đi),trả xong thì anh lại vui cười hớn hở,như không hề có giây phút buồn bã nhìn đi xa xăm đó.Mấy năm yêu nhau chưa bao giờ tặng quà cho bạn em,vì 1 lý do là yêu nhau thì cũng như vợ chồng rồi,câu nệ chuyện quà cáp làm j,nhưng mà sinh nhật hay ngày j mà bạn em k tặng là mặt xị ra như cái bơm ấy.

Yêu nhau khá lâu rồi,anh A bắt đầu thẳng thắn bộc lộ chuyện mình ki bo tới mức nào.Con bé tới nhà anh chơi,2 đứa rủ nhau đi chợ nấu cơm,con bé trót mang ít tiền( vì sinh viên cũng ít tiền nữa),mà toàn nó trả tiền,quen rồi mà,mua hết mọi thứ rồi trong túi còn 4k,đi mua rau mà rau 5k,bà bán rau nhất định k chịu bán với giá 4k,con bé quay sang anh cầu cứu là:anh ơi,còn tiền k,cho em vay.Anh:anh k có tiền lẻ đâu,thôi k ăn rau cũng đc.(mà về sau con bé xem trộm ví thì trong ví anh có toàn tiền 50k),thế là con bé muối mặt năn nỉ mãi bà bán rau.Về nấu ăn xong xuôi,còn 3 miếng thịt nhỏ xinh,anh bảo:cất đi cho anh,mai anh hâm nóng cơm lên anh.Con bé tức mình ngồi ăn hết luôn 3 miếng thịt.Hôm sau anh gọi lại để mắng vì:bh k biết ăn cơm với cái j.

Đến nhà anh chơi bao giờ cũng đầy thịt,gà,cá mẹ gửi từ quê lên cho anh,thế mà con bạn em đến nhà,anh mời nó bằng cách xào 1 bát con cà rốt với thịt,và theo lời nó thì có đúng 3 miếng thịt và anh ăn hết,và 1 bát canh rau ngót.lần sau rút kinh nghiệm đến nhà anh nó toàn mua sẵn đồ ăn.

Có 1 lần nó còn 100k trong túi để sống 1 tuần rồi về quê,còn anh thì hồi đấy đang làm đồ án cùng với bạn ở nhà bạn anh.2 đứa gặp anh tâm sự là anh chỉ còn 400k,và theo lời anh than thở thì anh phải sống với 400k trong 1 tuần nữa( mà chị anh ở gần đấy anh có thể chạy qua vay tiền bất cứ lúc nào,chưa kể bạn bè),con bé trêu anh là:em còn 100k để sống tới cuối tuần thôi,hay là anh cầm luôn đi.Anh nghe câu đấy cực kì vui vẻ phấn khởi.Nhưng con bé cũng quen luôn,lúc đưa con bé về mặt anh cứ xị ra,con bé hỏi sao thế anh k nói,nhưng thái độ hậm hực lắm.Sau đấy về tới nhà anh bắt đầu gọi điện mắng nó là sao hứa cho anh vay tiền rồi mà k cho vay.Bó tay luôn ạ.:Sad:

Đi ăn j mà nó rủ anh thì anh bh cũng bảo là k ăn,k đói,nhưng mà con bạn em bảo:em mời mà,đi ăn đi.thì anh hăng hái đi ngay.Có lần đi chơi theo nhóm 3 đôi,3 thằng con trai bảo nhau là mỗi thằng đóng 100k(50k mỗi người thì con trai phải đóng hộ người yêu 50 nữa),anh rút ra đúng 50k đóng làm con bé xấu hổ hết cả mặt mày,về nó khóc um lên,anh thanh minh là trong túi lúc đó còn có 50k,mà con bé lục ví thì cũng đúng thế thật,hehe,hồi này anh đi làm rồi,k biết tiền cất đâu mà kĩ thế.:mad:

Người yêu ốm,bắt ny đi chơi bằng đc,rồi dắt ny ra hiệu thuốc,con bé cảm động tưởng anh mua thuốc cho,ai ngờ anh bảo:vào mà mua thuốc đi.mà anh ốm con bé k đến mang theo quà bánh đồ ăn thì anh làm ầm lên thì thôi rồi.:Laughing:

Sinh nhật anh,anh bảo là sẽ khao nó làm nó mừng quýnh,đi ăn xong bét nhè anh hất hàm bảo nó:làm nhiệm vụ mọi khi đi,con bé ngơ ngác,anh bảo luôn:từ bé đến h tôi k bh phải trả tiền trong sinh nhật của mình đâu.:Sick:

Mà bạn em gặp vài chuyện nên sợ k còn ai tử tế yêu mình,và thật sự chỉ có thằng cha ki bo này yêu bạn em thật lòng nên nó cũng không bỏ,thậm chí định lấy cha này nữa,thật là bó tay.

2.Chuyện của em,trc đây em có thích 1 bạn học đẹp trai,ai ngờ thằng cha mình thích ki bo không thể tả được,bố mẹ làm ăn nên nhà giàu,nó thì xe máy di động đủ cả(hồi em còn đi học thì trường toàn xe đạp thôi),mà mỗi lần 500 hay 1k gửi xe nó đều vay bạn để trả và k bh có chuyện trả tiền lại,ăn uống thì đi theo nhóm k bh chi tiền ra,tóm lại là chưa bh thấy tiền từ ví nó đi ra cả,dù là 500 đồng.Nản luôn

3.Chuyện của con em và 1 số ch nữa nhưng mệt rồi,k kể nữa,cũng là trai ki bo đến mức chỉ muốn đập ạ.

Em cũng k biết vì sao mà trai bh lại nhiều người ki bo bẩn tính thế nữa ạ,nhưng mà em nghĩ có lẽ 1 phần là do gia đình,anh bạn trai của bạn em ở trên thì bố mẹ đều là người Nghệ An(em xin lỗi nhưng em k đánh đồng tất cả đâu ạ,vì em quen vài bạn ở Nghệ An mà k hề ki bo tẹo nào trong khi mấy anh Hà Nội lại ki bo đến rợn tóc gáy),có lẽ là do truyền thống gia đình tiết kiệm nên anh chàng này đã tk tiền trong ví quá đáng chăng.Còn 1 vài anh chàng khác Hà Nội,thì em thấy thế này,nhiều bà mẹ quản lý con mình quá chặt,cho rằng cho nó ít tiên nó sẽ k hư hỏng,từ bé đã thế nên lúc có nhiều tiền mấy chàng cũng quyết k buông tiền ra.Em biết 1 trường hợp điển hình là bây giờ,năm 2009,lạm phát ầm ầm,mà có 1 chú sinh viên đại học,xe máy di động,mà 1 tháng chỉ đc cho 300k bao gồm tiền ăn sáng,tiền xăng,tiền đi động và ăn trưa nếu mà có trót học từ sáng tới chiêu ở trường.nếu mà có bạn gái thì chuyện gì sẽ xảy ra nhỉ???

Các mẹ nào có tâm lý cho con mình ít tiền nó sẽ ngoan ngoãn k chơi bời xin hãy xem lại đi nhé.Nam bh đã ít hơn nữ rồi mà còn ki bo nữa thì phụ nữ VN biết yêu ai đây???