Có ngày nào đó bạn cảm thấy cô đơn trong chính căn nhà của bạn 

Có ngày nào đó bạn cảm thấy cô đơn trên chính con đường bạn thường đi một mình 

Có ngày nào đó bạn cảm thấy cô đơn trong chính môi trường bạn làm việc 

Và có lúc nào bạn cảm thấy sợ cảm giác những lúc cô đơn 

Thật ra đó là những cảm xúc của mình những lúc này, mình cảm nhận được rằng mọi người xung quanh không ai đủ tin tưởng để giúp bạn nói lên tâm sự nói lên những chia sẻ lúc này. Có những lúc nằm lướt một danh sách bạn bè, có rất nhiều rất nhiều bè nhưng không có ai đủ hiểu mình để có thể tâm sự cùng. Đôi lúc cũng thấy chẳng hiểu sao mình lại cô đơn đến vậy. Toàn phải ăn cơm một mình trong căn phòng bao quanh bởi 4 bức tường, toàn phải đi xem phim một mình nếu cảm thấy thèm cảm giác xem phim rạp, toàn phải tự lấy xe toàn phải tự đến công ty mà không có một ai bên cạnh. 

Nhưng bạn à cô đơn vậy đó nhưng đừng sợ bởi khi cô đơn rồi thì mình sẽ học được một cách tự lập, cách tự chăm sóc bản thân mình mà không phải dựa dẫm vào ai, cũng như học cách mạnh mẽ đối diện với một người hay một sự vật sự việc nào đó. Một lúc nào đó cũng sẽ không muốn cảm nhận những sự "nhí nha nhí nhố" của những người xung quanh bạn thay vào đó bạn sẽ biết được cách nhìn nhận được những cái thật hơn. Vì thế đừng quá lo lắng đừng quá sợ hãi khi phải đối diện với sự cô đơn nhé. Quan trọng hơn hết vẫn là quan điểm nhìn nhận của chính bản thân bạn về chuyện ấy mà thôi.