ôi hôm nay nói về cuộc sống vợ chồng tôi. mọi người cho tôi  lời khuyên với. bế tắc quá. tôi 39t  vợ tôi 37t vợ chồng tôi cưới lấy nhau dc 3 năm. 2 đứa cũng chưa để ra dc ít khoản tiền dự trữ nào.lần đầu cưới nhau vợ tôi mang thai dc 4 tháng. vì vợ tôi tính hay nhảy nhót và ko biết giữ kiêng nên bị thai lưu phải bỏ. sau gần 1 năm  chạy thuốc vợ tôi lại có thai lần này là sinh con gái.nói qua về vợ tôi ông bà ngoại sinh dc 2 chị em gái vợ tôi thứ 2 còn chị vợ tôi bị tai nạn mất rồi. vợ tôi làm gần nhà ngoại nên mỗi lần đi làm về mệt thì ăn cơm luôn nhà ngoại .ko về cơm nước  nhà về nhà nằm ngủ song sáng ra lại đi làm . cứ chủ nhật bế con về ngoại 1 hôm,ko quan tâm đến chồng  ko quan tâm đến gia đình tôi. nói ra thì bảo thích thì thuê nhà ở riêng tự do cho ông bà nội ko có nói dc. còn 1 điều nữa vợ tôi dân kế toán  tính toàn từng đồng tiền 1 lương cô ý toàn gửi vào ngân hàng ko lo cho nhà tôi 1 cái gì .việc lớn nhỏ toàn tôi phải chi. tôi ốm 3 5 ngày cô ý ko ngó ngàng  về nhà ngoại ở nói là gần chỗ làm cho tiện. còn tôi thì làm cơ khí sáng đi tối về nhiều lúc phải nấu cơm  đợi cô ý về ăn. tôi làm về 18h vợ tôi làm về 19h30.sau 6 tháng chúng tôi cãi nhau vì cô ý ko lo 1 cái gì con ốm cô ý ko bỏ ra đồng nào .bắt tôi đi vay 8tr để lo cho con đi viện. mà trong tk của vợ tôi có 26tr.cô ý nói con anh anh phải lo và nhà khá giả hay ko do anh lấy chồng dựa chồng.còn tiền tôi tôi để dành chẳng may anh ko thích sống với tôi . đuổi tôi đi  thì tay trắng à.vợ tôi có tính nóng như lửa nói chuyện toàn quát to hét to. tôi thì  có tính nhẫn nhịn cho yên nhà với lại tôi ko phải người nịnh nên vợ chồng tôi nói ra ko hợp lắm.  đầu năm 2020 dịch về  vợ tôi xin cho cháu về ngoại  1 thời gian. bà ngoại cũng bảo nhớ cháu  lo trông cháu mấy tháng cho bên nhà đỡ vất vả. lúc đó con tôi 2t. gần đây ông bà ngoại gọi tôi xuống nói  mõi tháng  làm dc tiền đưa cho vợ tôi 6tr mỗi tháng . ông bà già rồi làm thế  để khí vợ chồng con có việc gì ko phải bám vào  bố mẹ nội ngoại .đây là khoản dự trữ. vợ con anh ở nhà ngoại .nếu anh làm 2 tháng đóng như thế thì bên này sẽ cho vợ anh và con anh về lại ở. còn ko thì  coi như con tôi lấy nhầm chồng như anh.tôi làm lương 12tr 1thang mà. tôi noí mẹ  ko có quyền áp đặt con rể như thế vợ chòng con  phải tự con bàn chứ ko áp đặt  .tôi còn gọi bố mẹ tôi xuống 2 gia đình cãi nhau kịch liệt.. sau vụ này 2 tháng vợ tôi bắt tôi ký ly hôn. vì mẹ vợ tôi nói chưa có người nào dám cãi mẹ như thằng chồng mày.  3 tháng mẹ vợ tôi ko cho tôi vào thăm con. lại còn cho con tôi học mầm non gần nhà ngợi ko nói với tôi câu nào. con gia đình tôi thì coi như vứt con dâu đấy đi.vì bao lần bảo nhập khẩu vào nhà chồng ko nhập  nên gia đình tôi gét. tôi bàn cùng vợ  thuê nhà ở riêng dạy con lại làm lại vợ tôi ko nghe  cứ đòi ly hôn vì nhà ngoại 3 tầng nếu ly hôn song 2 mẹ con ở rộng tự do .nếu nghe thì bà ngoại ko cho .mà vợ tôi toàn nghe bà ngoại ko quyet định dc 37t mà bà nói gì làm y theo . thăm con đến thì đuổi gọi điện cho vợ thì chặn số. nói chung  vợ chồng tôi hết tình cảm rồi. chỉ thương đứa con.nhưng mà gặp đúng mẹ vợ thế này cũng chịu. có nên tiếc người vợ người con thế này ko mọi người .để mình còn biết ly hôn dứt  điểm. khi vợ tôi dọn về ngoại lấy hết đồ tính từng cái nhỏ nhất. nhục lấy đúng dân kế toán.. đay là sự thật 100p trăm mong mọi người chỉ mình ít điều