Chào mọi người!

Mình đang vấp phải một cú sốc lớn trong hôn nhân.

Chúng mình yêu nhau 2 năm, trong 2 năm đó đã qua lại với nhau thân thiết. A thường xuyên tới nhà mình. Chúng mình định cưới nhau. Nhưng không hiểu do đâu, a chia tay. Mình suy sụp sau đó mình được biết lý do là vì 2 năm qua chúng mình "yêu" như vậy nhưng m chưa 1 lần dính bầu. Nên a nói sợ mình ko sinh đc con.

Đau khổ, mình đi Trung Quốc công tác 15 ngày theo như kế hoạch của công ty. Lúc sắp đi, a có gọi cho mình và mình nói rằng sẽ đi 1 năm.

Trước ngày bay, a bỗng dưng hối hận đã nói lời chia tay với mình và nói sẽ chờ mình quay lại. Sẽ ko yêu một ai khi nào mình quay lại a sẽ chuộc lỗi.

khoảng thời gian ở Trung Quốc, mình ko hề điện thoại cho a. Mình được biết ở nhà a rất hay gọi điện cho e gái mình và hỏi thông tin về mình.

Ngày về, mở face mình thấy tràn ngập tin nhắn của a. Toàn những tin nhắn hối hận, mong chờ, thổn thức khiến mình lại ko kìm được lòng.

Ngày ấy mình và 1 a đồng nghiệp bắt đầu hẹn hò, nhưng a luôn theo sát ngày nào cũng tới cty đi về cùng mình.

Mình rất ghét và căm thù a ta, mình đối xử với a ta như người thừa. Rồi khóc lóc, van xin quay lại. ròng rã 2 tháng trời.

Cuối cùng m tha thứ và quay lại.

6 tháng sau mình và a ta kết hôn.

đến giờ được 5 tháng, vài ngày chúng mình cãi nhau 1 lần. Ban đầu là nhẹ, sau nặng dần nặng dần. Ban đầu mình nói sẽ viết đơn, a ta nói ko bỏ, ko ký đơn. Rồi những lần cãi nhau kế tiếp mình luôn là người chịu những trận đánh tơi bời của a ta. A ta không khác gì một con đàn bà chua ngoa, a ta nói ngay từ hôm đi đón dâu, a ta đã định ko đi rồi. Rồi thì a ta nói lấy mình về để trả thù.

2 ngày gần đây, chúng mình cãi nhau chỉ vì mình về ngoại nhưng trời mưa mình ko về nhà được. Mình đã gọi điện xin phép mẹ chồng, bố mẹ mình cũng gọi điện xin phép bố chồng.

Thế rồi mình về a ta nói " hôm nay về lấy quần áo rồi về nhà vài hôm nữa cho thoải mái "

M cảm thấy vô cùng ức chế, đàn ông nhưng quá ích kỷ hẹp hòi. M nói " ích kỷ vừa thôi, cái gì cũng vừa vừa phai phải thoi, đừng để quá đáng quá chẳng hay ho gì đâu"

thế là 1 tràng dài " uk đây sống cihs kỷ từ bé đấy, có sao ko? quá đáng đấy thì làm đc gì nào?"

Rồi hắn ta sinh sự, mày -tao xưng hô theo lối vô học.

" Tao hỏi thật mày có đẻ được không? nếu không thì nói thẳng ra để tao đi nhờ người khác đẻ, không phải lý do này nọ, tao mệt mỏi lắm rồi" - Đây là câu mình cảm thấy đau đớn tột cùng mọi người ạ.

" 2 năm còn chẳng nói lên điều gì, huống hồ là vài tháng. Tao khuyên thật mày nên đi khám đi, không thì lại làm khổ người sau này. một người khổ là đủ rồi:

" Mày viết đơn đi, tao ký. Sợ gì mà ko ký. Mày không xứng đáng làm vợ tao"

vài chục tin nhắn nhục mạ, chủi rủa. Mình cảm thấy vô cùng đau đớn và thất vọng tràn trề.

vài ba ngày lại cãi nhau 1 lần, cãi nhau xong thì 1 tuần liền m ko nc gì. Vậy thử hỏi sao có thể có con được cơ chứ. Mặc dù sức khỏe sinh sản của mình là bình thường.

Nhiều lúc mình nghĩ hay là a ta có vấn đề về thần kinh? Vì nhiều lúc mình thấy a ta ứng xử rất khốn nạn

Mình hơn hẳn a ta : về trình độ a ta chỉ tốt nghiệp cấp 3, mình đại học

về công việc: a ta chỉ là thằng nhân viên trồng cỏ cho 1 cty

Mình là nhân viên nhân sự cho công ty Hàn Quốc

Về ngoại hình, mình chắc chắn rằng mình hơn hẳn vì a ta là 1 thằng lác

Minh cao 1.62 mọi người đánh giá khá xinh xắn.

mình ko nghĩ m thua thiệt gì cả, chẳng qua a ta được mác trai thị xã, mình là gái nông thôn.

Nhưng về kinh tế thì gia đình nhà mình cũng chẳng thua kém gì nhà a ta

mình đang có ý định sẽ lý hôn. Nhưng mẹ đẻ lại ko muốn như vậy. mẹ bảo ko muốn mình mang tiếng là bỏ chồng. Mình đang bế tắc không biết nên làm thế nào?

Chuyển ra ngoài sống thì bố mẹ chồng lại bảo " ko coi ông bà ra gì"

Mà sống chung nhà với thằng chồng khốn nạn, mình đang gọi là vô học, mình cảm thấy ngột ngạt vô cùng.

Hôm qua nó tuyên bố" đuổi mình xuống ngủ với chị gái nó"

Mình thấy nực cười, cứ như mình thèm nó ấy. Mình mong ko phải đụng chạm tới nó ngày nào hay ngày ấy.

Mình phải làm gì để có thể khiến nó nhận ra, nó đã ứng xử vô văn hóa với mình?

Mình có nên tiếp tục cuộc hôn nhân này không?

Nếu lý hôn, mình có nên là người viết đơn không?

Rất mong mọi người đã từng trải giúp mình, cho mình lời khuyên!