hình ảnh

mỗi con người khi sinh ra và chết đi rất nhanh dù tuổi thọ của con người cao hơn những sinh vật hữu cơ khác trên Trái Đất. Mọi người đều mong mình sống thọ trăm năm nhưng tuổi thọ trung bình của các nước phát triển là: 75 tuổi tuổi thọ của các nước đang phát triển dao động từ: 55-62 tuổi. Chúng ta chưa kịp trải nghiệm hết cuộc sống thì chúng ta đã hết thời gian rồi, chưa kịp làm những gì mà khi còn trẻ muốn làm chưa kịp nhìn con cái của mình trưởng thành thì đã đi sớm rồi. Chúng ta thường nghĩ "sống chết có số" vì vậy khi còn ngồi lành lặn ở đây sao không đi làm những việc mình muốn ở bên cạnh những người mình yêu thương các bạn cứ lao đầu vào kiếm tiền tích góp bạn có nhớ lần cuối bạn soi gương là khi nào không giờ tóc bạn đã bạc đầu cũng đã hỏi ra có lếp nhăn không còn như tuổi đôi ba mươi nữa bạn đã bỏ qua cái gì hay bỏ qua ai mà bạn thấy rất tiếc nuối nhưng không thể nhớ chưa đó là dấu hiệu của tuổi già đấy. Bạn đã làm được gì cho bản thân bạn đã báo hiếu bố mẹ chưa bạn có thường xuyên đi thăm họ không. Đến lúc bạn lập gia đình với một cô gái mới quen dăm ba tháng qua bà mai vì đó là điều tự nhiên của mỗi con người, bạn nhìn con cái bạn lớn lên bạn càng già đi, khi các con đã có đủ lông cánh thì bạn có thể nghỉ ngơi rồi bạn kết thúc cuộc đời mình ở đây và dù bạn có đi theo con đường nào đi nữa thì cái chết cũng là điểm dừng chân cuối cùng bạn đừng để đến lúc gần đất xa trời mới hối hận sao mình không như thế này sao mình không như thế kia. Người hạnh phúc nhất là họ không hối hận về cuộc đời mình đến lúc cuối đời họ vẫn mỉm cười ra đi.