Chào các bạn!

Mình chẳng biết phải làm thế nào? Mong các bạn tư vấn giúp mình, mình với sếp mình có một số bất đồng về việc nghỉ thai sản, khi mình có thai, Sếp mình nặng nhẹ muốn cho mình nghỉ việc, mình xin sếp nghỉ 04 tháng, nhưng sếp không chịu, yêu cầu mình chỉ nghi 02 tháng thôi. Mình không đồng ý và sếp nói tuyển người khác, mình chấp nhận, sếp tuyển mấy tháng trời, không có ai có thể đảm nhận được vị trí của mình, lúc này sếp xuống giọng, nói là sẽ để cho mình làm nhưng, trong khi nghỉ thai sản, chứng từ đem về nhà làm nên lương chỉ còn một nửa, mình chấp nhận, vì dù sao gia đình mình cũng đang gặp khó khăn. Mình sanh con xong gần 2 tháng, mình đưa giấy khai sinh và các giấy tờ khác, nhờ sếp ký để nhận trợ cấp thai sản, nhưng sếp nhất quyết không ký, bảo là khi nào đi làm lại sẽ ký, tiền vẫn nằm ở đó chứ ở đâu. Khi con mình được 04 tháng mình đi làm lại, mình đưa giấy tờ cho sếp ký và 03 tuần sau tiền thai sản về tài khoản công ty, lúc này mình mới nói sếp là chi trả lại tiền thai sản cho mình, sếp bảo là "chuyện đó từ từ tính", nhưng không nói khi nào trả, tuần sau mình hỏi lại, sếp bảo là, bảo hiểm là công ty đóng, nên tiền trợ cấp thai sản là của công ty, và không chịu chi trả tiền thai sản cho mình, mình không đồng ý nên mới nói lại là, bảo hiểm công ty đóng đó là trách nhiệm của công ty phải đóng cho nhân viên, còn tiền thai sản, nếu mình không sanh con thì làm gì có số tiền đó, vậy là sếp kiếm cớ, bảo mình là nói chuyện trên đầu,trên cổ người khác, không biết phân biệt trên dưới cho mình nghỉ việc luôn, và bảo mình bàn giao lại công việc cho kế toán mới (sếp mình đã âm thầm tìm kế toán từ trước), giờ mình không biết có nên bàn giao công việc không nữa, tiền thai sản không được chi trả, chỉ còn lại tiền lương tháng của minh thôi.