Chào cả các mẹ !

năm nay em 31 tuổi rồi công việc ổn định làm cho công ty nước ngoài, thu nhập khá, thích trẻ con, và nấu nướng, sống vui vẻ, hòa thuận với mọi người, em 31 rồi nhưng mọi người đều nói em giống học sinh cấp 3. em chưa thực sự yêu ai bao giờ cả, em cũng có 1 lần thích đơn phương một bạn từ khi còn nhỏ, nhưng tình cảm thì rất trong sáng, mấy năm nay em bị gia đình giục rất nhiều, em cũng đã đi xem mặt rất nhiều nhưng vẫn chưa yêu ai, và chưa chính thức hẹn hò với ai, chi gặp mặt một hoặc hai buổi, người thì em không thích, người mình có ấn tượng tốt thì lại không thích mình...

tuần trước em được bạn em giới thiệu cho 1anh bằng tuổi học cùng trường đại học. anh này em cũng có cảm tình và thấy có thể là hợp với mình, nhưng sau 2 buổi gặp mặt anh này không nhắn tin cho em (ấn tượng ban đầu đều rất tốt). em có nên nhắn tin cho anh này không? nếu nhắn thì em nói gì đây? nói chung anh này thuộc diện nhát gái, mà em trong vấn đề tình cảm cũng không thuộc tuýp người chủ động, ngày xưa em có tình cảm với 1 bạn, nhưng không dám nói ra, đến khi bạn ấy báo là cưới thì đã quá muôn rồi (chúng em học cùng nhau từ lớp 4 đến hết Đại học). em phải làm sao đây