Trong cuộc đời này, bất kể bạn là con của ai, là vợ, là mẹ của ai, nhưng trước hết, bạn chỉ là chính mình.

Không ai ngoại trừ bạn sẽ hiểu suy nghĩ của bạn, và không ai ngoại trừ bạn có thể chịu đựng được tình cảm của bạn dành cho bạn.

Trong cuộc sống, dù là người thân trong gia đình, người yêu hay người thân, không ai có thể chăm sóc bạn 100%. Mỗi người đều có những nhu cầu cuộc sống riêng phải đối mặt, và ai cũng có thể ra đi bất cứ lúc nào, và cuộc sống của chính bạn, suy cho cùng, bạn vẫn cần có trách nhiệm với chính mình.

Vì vậy, thay vì luôn hy vọng ai đó sẽ cứu bạn và cho bạn một cuộc sống ưu việt và an toàn, bạn nên tập trung vào bản thân để có thể sống một cuộc sống tốt đẹp cho dù bạn có bỏ ai đi chăng nữa.

Khi bạn không thể hoàn thiện bản thân, bạn sẽ khó gặp được người mình muốn, và bạn cũng khó có thể sống theo cách mình muốn, và khi bạn đủ tốt, mọi thứ sẽ thực sự dễ dàng hơn.

Đối mặt với cuộc sống, đôi khi bạn có thể thất vọng nhưng tuyệt đối không được bỏ cuộc. Cuộc sống sẽ luôn chỉ cứu những ai sẵn sàng cứu lấy mình.