Có chuyện này em mong các bố mẹ thông thái giải thích cho em hiểu rõ ạ .

Chuyên là thế này : Hôm trước bác em mới gọi điện thoại lên cho em bảo là hiện giờ bác em đang có cách kiếm tiền dễ lắm. Bác em có quen 1 người, cô ấy bảo là đang mua bảo hiểm mệnh giá 100tr của Pru nên được người trong Pru bày cho 1 cách kiến tiền bằng hình thức huy động vốn. Ví dụ như chỉ cần đóng vào 500tr thì khoảng 30 ngày sau sẽ lấy ra cả gốc lẫn lãi là 750tr. Mà chỉ có ai mua bảo hiểm của Pru mới được chơi cái này thôi nên bác em vẫn đưa hết tiền cho cô bạn kia chơi dưới tên và hợp đồng của cô ấy

Em có hỏi sao kiếm được nhanh và đơn giản vậy thì bác giải thích là : đây là 1 hình thức đáo hạn hợp đồng, có những hợp đồng người ta mua 10 năm, 20 năm, nhưng đang đóng thì người ta bỏ ngang không đóng tiền nữa ... nên nhân viên của Pru mới lấy luôn cái hợp đồng đó và nuôi tiếp. Giờ đến hạn được thanh lý hợp đồng nên mình được lấy cả gốc lẫn lãi luôn. Nhân viên của Pru thì không có tiền nên bán lại hợp đồng đó cho mình để họ ăn %. Mà thấy bác bảo là có cả hợp đồng dấu má đàng hoàng cơ :Straightf:. Lại còn bảo là chỉ có trưởng phòng của Pru trở lên mới biết cái này, tin tức nội bộ thôi ạ.

Sau 1 hồi giải thích của bác em thì em chẳng hiểu gì cả. Chỉ biết là cứ vài ngày lại có 1 cái hợp đồng cần thanh lý giá khoảng 1 tỷ đến 2 tỷ, nếu mình bỏ tiền ra mua thì tầm 40 ngày sau là mình xơi 50% lãi. Bác em chơi mấy lần trước chỉ 100tr - 500tr thôi nhưng lần nào đến hạn cũng có người cầm tiền đến trả đủ cả nên bác em tin lắm. Đợt này họ huy động 2 tỷ, bác em cũng đóng vào rồi. Em muốn can bác em quá nhưng các bố mẹ biết rồi đấy, lấy được tiền 1, 2 lần rồi, người ta tin và ham hố lắm.

Em mong các bố mẹ thông thái khai phá dùm em xem Pru đã bao giờ có chiến dịch này chưa ạ và trong nghành bảo hiểm thực chất có thanh lý hợp đồng như vậy được không ạ. Em thì nghĩ chắc là bị lừa rồi nhưng em chẳng hiểu gì về bảo hiểm để nói và can bác em cả.

Em cám ơn mọi người trước ạ :Rose: