Tôi đã đắn đo rất nhiều trước khi viết lên đây. Vì những lời tôi nói sẽ đụng chạm rất nhiều người và có thể tôi sẽ nhận được rất nhiều gạch đá. Nếu bạn nào chưa lấy chồng thì đừng nên lấy người bắc, tuyệt đối đừng.

Thứ 1: lấy người bắc là chấp nhận chung chồng với cả tá đĩ. Ngay cả mẹ chồng tôi còn lớn tiếng bênh vực " ngoài Bắc ai mà không có gái " , mấy bạn cũng biết tương lai thế nào rồi ha

Thứ 2: Ích kỉ. Họ chỉ biết bản thân, anh chị em họ. Còn vợ con là cái đinh. Bao nhiêu quyền lợi là họ giành về cho anh em, cháu chắt hết.Đụng tới anh em nhà họ là Vợ thành chó ngay. Chỉ chừa lại cho vợ Mỗi Cái Quyền nuôi con và dọn dẹp nhà cửa

Thứ 3: Sĩ diện. Người nào mà khen thì thôi rồi, dâng hết gia tài cho họ. Còn cái thân có bán được cũng bán luôn. Còn ai chê là cạch mặt luôn

Thứ 4: Gia trưởng. Muốn vợ con phải vâng vâng dạ dạ. Trái lời là chết với ông

Thứ 5: Hay soi mói, bắt lỗi. Họ để ý từng hành động bạn làm,làm tốt cả ngàn việc thì không sao.

Còn làm sai 1 việc là bạn chết chắc

Thứ 6: Vũ phu và rất ác. Đánh vợ như đánh chó. Vì sĩ diện họ sẽ không bỏ bạn nhưng sẽ làm bạn sống trong đau khổ.

Còn nhiều cái nữa , bạn nào muốn thử cảm giác cam chịu thì cứ lao vào.

Không phải nói quá chứ lấy người bắc cứ như đi buôn bị lỗ, lấy phải Sở Khanh.Tủi nhục trăm bề.