Không biết vô đề thế nào nhỉ???

Em là 1 người thích xem bói, xem để giải trí, vui thôi , những lúc buồn thì xem cho đỡ căng thẳng vì em thấy mấy người thầy bói toàn hay nói điều tốt đẹp , dù không bêết đúng sai nhưng có chuyện buồn thì em đi xem, không thì bạn bè có biết chỗ nào xem hay rủ rê thì em hay đi.....NHƯNG em không tin bói toán bao giờ ........... hihihi

Từ khi em biết xem bói đến giờ....đa số nói em số sung sướng cuộc sống suôn sẻ sau này giàu có...từ bà thấy bói nhà xa tít hẻm hốc xem 1 quẻ 20k đến cho đến ông thầy bói hạng sang coi từ 300 đến 500k 1 quẻ....cũng hay bói ra thế

Biết là ko nên tin bói toán nhưng em vẫn thix xem bói bạn rủ là đi.. và tính ra...tiền xem bói chắc cũng bạc triệu cộng lại từ đó giờ ....

Và rồi........

Kể từ 1 hôm , con bạn em lấy chồng nước ngoài mà giấy tờ trục trặc mãi nó buồn rủ em đi xem bói với nó, ở chỗ 1 bà thầy nó mới được chị bạn học giới thiệu...nhà bà ấy ở cái hẻm đối diện bánh ABC đường Nguyễn trãi í. Em và nó đến thì lúc ấy đang có khách ngồi chờ...cách bà thấy khoảng 2 m, bà ấy đang xem cho 1 chị khác....xem xong con bạn em lên xem...rồi tới em vừa lên...bà ấy phán....cô này có vong theo, hay đang bị người âm quở...ko xem được, nó đang đi theo cô ngồi kế bên, che hết tui ko xem thấy đc gì cả, nãy giờ thấy tui ngáp quá trời ko, mà đúng thật bả ngáp dữ dội, bà ấy nói tiếp giờ phải cô hay nhức đầu , buồn ngủ ban ngày thức về đêm ko, ban đêm hay tỉnh táo, mà đúng thất giai đoạn đó em hay bị thế ...em nghe mà rùng rợn , ớn ớn trong người vì đây là lần đầu tiên em đi coi bói mà bị nói như thế..........

Sau đó bà bói nói em...cùng giải đi cho người ta đi ...để nhẹ nhàng làm ăn mua bán chứ ko nó phá em ko làm đc gì , quen bồ thi hay cãi nhau nó phá....bà ấy làm em sợ quá em nói chắc cúng...bả nói mùng 2 quay lại bả làm cho phần giấy tiền vàng bạc giá 50k, đem về để cúng trước của nhà với 1 hộp cơm và ly nước khấn rằng ai đi theo thì có nhà về nha, ko nhà vô chùa tu đừng theo tui nữa để tui làm ăn mua bán........

Bả dặn thêm sau khi cúng mua lá bưởi tắm liền...em làm y chang rồi dăn em sau 1 tuần lên xem lại coi còn ko.....

Tuần sau em lên lại.....

Bà ấy mới vô cũng hỏi em lung tung chẳng nhớ gì về người đã từng kêu về cúng gì cả, em fai nhắc lại...sau đó nhớ ra bả mới nói ah,,,đi rồi thấy mấy hôm nay khỏe hơn ko, ngủ ngon lại fai ko, em thấy bình thường có khác gì đâu em cũng gật đầu đai rồi bà bắt đầu bói toán tinh tinh như mấy bà thấy bói khác.........

Sau lần đó em cũng an tâm,,,tuy ko tin nhưng nghe nói thế cũng sợ,,,,,,,,,vả lại cúng chỉ có 50k đâu đến nỗi.........

và sau đó khoảng 1 tháng con bạn lại rủ xem bói...okie lần nay lại đi tiếp........

vô nhà bà thầy,,,,lần nay ở 1 con hẻm quận 4 đường Nguyễn Khoái gì đó.....

bạn em xem trước,,,,,,,,,,,,,

em vừa vào xem...bốc được lá bài sau đó bả chia bài này nọ.........

lại phán em 1 câu...............

Rùng rợn, xanh lè luôn........

Cô có người theo nè, cô có đi ngang đám tang nói gì ko,,.,,hay đi ra đường bi người âm quở nè....

thế này khó làm ăn,,, cuộc sống gặp chuyện này chuyện kia phiền muộn đó...........

có muốn giải ko tui giải cho........

mà con bạn em trước em xem ko nói ai theo hay gì nha..........

Đến lần nay.........em sợ quá.............

Bà ấy hỏi giải ko tui giúp cho...tiền làm tất cả 400k.....em phân vân 1 hồi........cũng chịu làm..........vì em sợ mà chị bạn đi theo thì nói khoan để về suy nghĩ lại đi làm thì gọi cho cô.....

bà ấy bảo em ghi họ tên em, người iu, đia chĩ ngày tháng năm sinh nữa........

em cũng để lại vì thật sự muốn giải nghe thế hoảng quá rồi.........

bà ấy nói em fai xuống chùa với bà, phóng sanh rồi làm này nọ,,,,,,,,

bước ra khỏi chỗ xem bói em sợ quá, mà ráng bình tĩnh bà chi đi cùng nói thôi đừng tin, cúng gì,.,,,,,,,,,nên em cũng bỏ thôi ko cúng mà đưa họ tên này nọ rồi ko biết có sao ko có bị làm gì ko nữa.............

ngày qua ngày...........dần dần quên.,,,,sống thấy bình thường...............

mà em thì hay nhức đầu thật,,,,,trước kia ít bị lắm...nhức kinh khủng í, năm là nhức đầu phải ngồi đậy đi vòng vòng rồi ngồi nghĩ, còn bạn trai quen thì cũng hay cãi nhau thật mà cãi nhau vì những chuyện vô lý ko ah...........

và hôm mùng 12 tết vừa rồi, hôm ấy em cúng khai trương shop quần áo của em, đang ngồi xem ti vi với 2 bé nhân viên bà kia từ đâu đi vô hỏi xem bói ko em xua tay bảo ko, mà bả vừa đi, em thấy sao sao....nói nhân viên thôi gọi lại xem quẻ đầu năm cho vui........

bà vô em..............

Mới vào cũng nói này nọ...sau đó chia bài coi thì lại phán..............trời ơi

nói em...bé có người theo nè, có người âm quở nè,,,,thấy nặng nề quá.............làm ăn ko suôn sẻ hay nhức đầu fai ko?

Em run luôn , rợn người bả nói em bị từ shop cũ,,,,em trước đó cũng làm 1 shop khác nữa......em tán loạn sợ quá trời.............

Giờ là người thứ 3 nói rồi ko tin ko được.........

bả hỏi em muốn giải ko.......em nói giải đi.............bả nói giải tốn 300k....mua thêm trái cây này nọ cúng nữa...........qua hôm sau cúng liền cúng ngay shop em....bà đưa em cái sớ cho em đọc.............rồi lấy 300k cộng tiền hoa quả heo quay nay nọ cũng hết 500k..............:Sick:

và giờ,.thật sự em thấy sợ quá mọi người ơii..........

ko biết em có bị ai theo thật ko, mấy bả đều nói vong nam trẻ mà em năm nay mới 24t nghe sợ quá.........bà vư rồi cúng em cũng chẳng biết có hết ko, em cũng chẳng dám đi xem bói nữa, lỡ ra vẫn còn lại cúng...làm riết em sợ em ko bình thường mất........mọi người ai có kinh nghiệm giúp em với, hay biết chỗ nào bói hay giải hay chỉ em lên cho người ta coi lại chính xác còn nếu có thật thì giải hết cho rồi...nghe mà em run quá...........

Hay mọi người có giải pháp nào chỉ em nhe.....:Battin ey:

Mà như cái bà bói nói em bi theo nên xui xẻo..........cúng sẽ hết.,...........ai ngờ vừa cúng xong chiều em đi học bị bà cô giáo mắng quá trời học thể dục thôi nha. cả lớp tui nó cụo quá trời em cúp giữa giờ ko xin phép bả chửi em quá trời đòi cầm thi em luôn.......quả thật quá xui..........bà bói này có lừa đảo ko sao em cúng rồi mà con tệ hơn chưa cúng thế này........

mà thật sự em có bệnh nhức đầu..........vô cùng.....hay bị lắm, ko biết do bệnh hay có người âm ám em nữa.......huhuhu bit fai làm sao đây:Sad: