Em chào cả nhà.

Em đã đọc rất nhiều bài viết về chuyện tình cảm với các anh nước ngoài trên đây. Đọc mãi để tìm ra lối thoát cho mình mà vẫn không tìm được nên em đã đánh bạo viết đôi lời lên đây. Mong các chị có kinh nghiệm có thể chia sẻ và cho em một số lời khuyên.

Chuyện của em cụ thể là thế này..

Cách đây hơn một tháng em có quen anh ấy tại một quán cafe. Anh ấy là người Anh, và đang dạy TA cho một trung tâm anh ngữ ở Quảng Châu, TQ. Em theo bạn em đến đó lần đầu tiên để luyện nói vs Tây. Đang lơ ngơ như bò lạc thì anh ấy bắt chuyện với em (anh ấy đang nói chuyện cùng một bạn nữa ). Sau đó thì hai đứa em nói chuyện rất nhiều. Dù TA của em ko tốt nhưng a ấy rất kiên nhẫn để nghe và giải thích những j e chưa hiểu. Vì a ấy là giáo viên TA cho trẻ con nên nói dễ hiểu lắm ạ. Lúc ra về anh ấy có xin số của em. Em cũng vui vẻ cho luôn, và mừng thầm lần đầu tiên có 1 ng bạn nước ngoài.

Nói thêm là anh ấy 28 tuổi, nhìn rất đẹp trai ạ. :D

Hôm sau bọn em có nhắn tin qua lại rồi hôm sau nữa anh ấy bảo muốn gặp em lắm. Em bảo nếu muốn gặp thì hãy đứng dậy và đi tìm em chứ đừng ở đó rồi nhắn tin là "muốn gặp". Anh ấy bảo ok và bảo e nói địa chỉ a ấy đến. E choáng luôn. Nhà em ngóc ngách dễ sợ, bạn em tìm còn khó huống chi anh ấy mới đến VN 2 ngày. Thế mà sau hơn 1 tiếng anh ấy cũng tìm đến được. Đến tận trước cửa nhà luôn. Sau đó bọn em đi uống cafe ở gần nhà, nói chuyện rất vui vẻ. A ấy uống cafe, e uống sữa chua. 2 đứa còn uống chung và trêu chọc nhau rất vui. Đến gần tối thì nhà ai nấy về, dự định là ngày hôm sau a ấy sẽ đi Sapa... :(

Hôm sau a ấy nhắn là đã hoãn lịch đi Sapa lại đến tối, và muốn gặp em. Em mừng lắm ạ. Anh ấy bảo muốn hẹn em ở hồ Tây vì đó là cái hồ lớn nhất a ấy nhìn trên bản đồ Hà Nội. ^^.

Bọn em hẹn nhau lúc 10h. .Em đến trước và ko thể liên lạc được :((. Và anh ấy đến muộn...5'. Lúc tới Anh ấy xin lỗi rối rít. Em nhìn xuống chân thấy a ấy k đi giày mà đi tông (vẫn đi tất). Anh ấy bảo để ở khách sạn và đã bị lấy mất. Điện thoại thì bị rơi và sập nguồn luôn lúc a ấy vừa tắm vừa nt cho em. Rồi a ấy phải đi tìm đường rất vội, sợ em phải chờ + tiếng ồn của đường xá, xe cộ =>> làm a ấy stress nặng.

Bọn em có đi ăn bánh tôm và đi bộ quanh hồ Tây. Đi 1 lát a ấy có chạm tay vào tay em. Em biết ý tránh ra xa. Sau a ấy nắm lây một ngón tay em. Em cười và bảo trông thật kỳ. Một là nắm lấy bàn tay em, hai là ko. Thế là a ấy nắm chặt luôn. Và rất vui sướng :D. Bọn em đã đi bộ từ đường Thanh niên ra đến gần công viên nước đấy ạ :(. Lúc đứng cạnh hồ, a ấy đã ôm em và hôn lên tóc em, lên tay em. Em hơi choáng vì bạn trai cũ của e chưa bao giờ có những cử chỉ âu yếm và tình cảm đến thế. Em bảo ở VN, kiss nơi công cộng là ko hay nên chỉ là những cái hôn rất vội. :(. Qua một cây liễu, a ấy còn kéo tay e lại nói kiss undertree rất tuyệt, rất romantic. Ôi zoi, như trong phim ấy ạ. Bọn e đã vào 4 quán cafe. Cứ đi mệt lại vào đó uôngs nước xong đi tiếp. Nói đủ thứ chuyện, chuyện gia đình, công việc, chuyện về nước Anh, chuyện ở Trung Quốc, chuyện về VIệt Nam, chuyện công việc sắp tới của em. Cứ thế đến 5h chiều rong ruổi đi xong về. Lúc về a ấy còn mua bánh cho bạn a ấy. A ấy hẹn bạn 3h về rùi lại mail 4h về và cuối cùng 5 rưỡi mới về tới nơi. Anh ấy còn bảo muốn giới thiệu e vs bạn a ấy. Thế là e đi cùng a ấy về đó , gặp gỡ chào hỏi xong em về.

A ấy đi Sapa 4 hôm.

Dọc đường đi làm gì , đi đâu đều nhắn tin cho em. Hôm về, trên xe cũng nt. Sáng sớm 5h về đến HN thì hẹn e chiều 2h gặp ở hồ Tây. Hôm sau a ấy phải về nước. Trưa hôm đấy e đã đi rửa mấy cái ảnh để tặng a ấy nên đến muộn. Gần 3h e mới tới nơi :((. Trong khi 1:35pm a ấy đã nhắn a đang tới đó rùi. Đến nơi a ấy nhìn e ấu yếm lắm, cứ muốn nắm tay em mặc dù e đang mệt và nóng, mồ hôi vã ra như tắm. Anh ấy bảo đi theo anh. Có một bất ngờ cho em. A ấy dẫn e đến intercontinent Hanoi westlake. Hình như là khách sạn đẹp nhất ở hồ Tây. Bọn em vào đó và quản lý ra chào. Hoá ra a đã đến trước và lựa chỗ ưng ý để vừa uống trà vừa ngắm cảnh. Hôm đó e mặc áo trắng + pink jeans . Anh ấy cũng sơ mi trắng, quần sooc. (Lần trc gặp e bảo thích boy mặc sơ mi hơn :-P ). Nhìn bọn em đẹp đôi lắm ạ :).

Sau đó thì 2 đứa đi chơi quanh hồ Tây = xe của em. Lại hành trình rong ruổi và a ấy ôm e từ đằng sau. Đến 1 nhà hàng ăn nhanh, bọn e lên tầng cao nhất. Ngoài trời. Ko có ai và bọn e kiss nhau đắm đuối. Người đi đường cứ nhìn như đang xem một cảnh lãng mạn nhất trong phim. Có gió, có cafe, có người để yêu thương. Kia là hồ Tây và bên cạnh là một người tình lãng mạn. Em bảo ngta nhìn kìa, và a ấy bảo uh, nếu không chắc mai e sẽ được lên báo. :)). Anh ấy đã nhìn vào mắt em và bảo a muốn hỏi mấy câu riêng tư. E đoán là hỏi j rùi. A ấy bảo e đã sex bao h chưa? E bảo chưa. Dù e đã yêu 2 người. Chúng e nói chuyện đó rất thẳng thắn. A ấy bảo a ấy đã yêu 8,9ng ,sex với rất nhiều ng. Trong đó chỉ có 2 ng là yêu lâu, yêu thực sự. a ấy mới chia tay với 1 chị ng TQ cách đây 2 tháng. A ấy đi Sapa và cũng có quà cho chị ấy, thang sau là sinh nhậy chị ấy.A ấy coi sex là 1 phần cuộc sống. Việc đó k có j là xấu. E cũng bảo VN, con gái thường k sex cho đến khi get married. Nhưng hiện nay thì số đó cung ít đi rồi. a ấy bảo hiểu, người chồng sẽ đánh giá vợ mình có còn zin hay ko pk?..E và a ấy đã nc rất thoải mái, đã có những cái ôm rất chặt, những ánh mắt mà k cần nói cungx hiểu là hạnh phúc là đây, nhưng mai a đã đi rồi. Buồn lắm ạ :(. Lúc về e bảo e ko muốn rời xa anh. Anh hỏi ý em là hôm nay hay ngày mai. Em bảo hôm nay. Thực tình e k phải đứa chơi bời, chỉ biết học thôi nhưng sao lúc đó e chỉ muốn bên anh, k muốn rời nửa bước. E chưa bao h qua đêm ở đâu :((. Anh ấy bảo cung k muốn xa em, nhưng a sợ bên em thì a sẽ k làm chủ được. Đại loại thế. Em bảo có thể chungs ta sẽ ko bao h gặp lại. Và e ko biết phải làm sao lúc này. Em khóc. Anh ấy bảo chúng ta sẽ gặp lại. Anh ấy bảo vậy thì hãy tìm một khách sạn nào gần khách sạn của a ấy để nghỉ. Em bảo sẽ ko sex chứ, vì em sợ lắm. Anh ấy bảo uh, a chắc chắn. Vào đó, 2 đứa như con thiêu thân lao vào ôm hôn nhau như thể lần cuối cùng được bên nhau. Như hai kẻ si tình muốn sống trọn vẹn cuộc đời này với nhau nhưng đều biết ngày mai thôi là phải xa nhau rồi. Có lúc đang hôn nhau, nước mắt em tuôn ra như mưa. Không nói năng gì e giúi đầu vào ngực anh khóc như một đứa con nít. Anh im lặng, ko nói gì, chỉ ôm em thật chặt. Anh lấy môi lau khô nước mắt và nói rất hạnh phúc vì quen em. E hỏi đi hỏi lại anh thích em chứ và vì sao. Anh bảo thật, a thích e vì e xinh, e giỏi, e tự lập và hài hước nữa. A bảo mình là ng may mắn. Em bảo em ở lại đây với anh thì có phải là bad girl. Anh bảo một cô gái chỉ biết đọc sách, ko chơi bời và một cô gái trong clip âm nhạc kia. Không thể nói ai là good girl, ai là bad girl. Ai cũng có 2 mặt, và với anh em là good girl. Anh ấy rất muốn "make love" với em nhưng ko phải hôm nay. Có thể là lần sau ở Quảng Châu hoặc Hà Nội. Cứ thế với những câu chuyện ko đầu ko cuối, những cái hôn tự do, ko sợ ai nhìn thấy, bọn em âu yếm, hôn hít mệt quá rồi ôm nhau ngủ đến tận sáng...và tất nhiên KO SEX. Bạn em sau này đã bảo nể 2 cái đứa này, bên người mình yêu cuồng nhiệt như thế, trong một không gian như thế, và cái giờ phút cận kề sự chia tay như thế mà có thể "kìm hãm cái sự sung sướng" . Em thì thấy thế là đủ. Dù giờ đôi lúc em thấy tiếc. E biết với ng Tây hình như sex giúp ngta yêu nhau hơn, và nhớ đến nhau hơn phải ko các chị ? Hôm sau e có đưa a ấy ra sân bay, cách đó hơn 30km. 1ng đi xe máy, 1ng đi xe đạp. lần đầu tiên e ra sân bay, trc e chỉ xem trên phim thôi. Giờ e lại là nhân vật trong bộ phim diễn cảnh chia tay ở phi trường. Nghĩ lại mà thêm buồn....Anh ấy đã ôm, hôn tạm biệt em và thủ thỉ : Anh hy vọng sẽ được gặp lại và ôm em như này một lần nữa :(.

Câu chuyện của e kết thúc.

Đã 1 tháng 10 ngày kể từ hôm đó, e sống với những kỷ niệm. Tất cả như một giấc mơ. Một giấc mơ quá đẹp. Bọn em có email, qua lại nhưng thưa dần. E hỏi a ấy mối quan hệ giữa chúng ta là gì, e nhớ anh. Anh ấy bảo chúng ta là những ng bạn đặc biệt. Chúng ta sống ở 2 đất nước khác nhau nên ko thể là bạn trai, bạn gái của nhau. Em ko nên khóc hay suy nghĩ quá nhiều về anh, hãy dành thời gian cho những việc khác. Vì anh biết em cũng rất bận rộn. Nếu chuyện này làm e mệt mỏi em có thể tìm một ng nào đó ở gần e có thể chăm sóc cho em :(. Em biết là anh ấy cũng nhớ em nhưng cũng như em lúc này. Chẳng thế làm gì khác. Đến và đi như một con gió.

Em đã tìm cơ hội sang TQ gặp anh ấy. Hoàn toàn có thể mà. Nhưng nghĩ lại em chạy theo tình cảm đó để làm gì khi ko có tương lai. Huhu, có một TY đẹp như thế mà phải dang dở, vụt tắt.:(((

Em vẫn bận rộn, vẫn say sưa với một đống công việc, nhưng cứ rảnh ra là em có thời gian để nhớ anh ấy, rảnh ra là em ôm lấy P.S.I love you. Chỉ có thể là anh ấy thôi. Dù bên cạnh em cũng có nhiều người quan tâm, yêu thương em. Nhưng em ko thấy có tình cảm j hết.

Các chị cho em lời khuyên em nên làm gì lúc này ? Em thực sự rất mệt mỏi.

Anh ấy đã email cho em, nhưng 10 ngày nay em ko trả lời. Dù ngày nào em cũng nhớ. :(