Mình từng có một thời gian bị stress nặng vì suốt ngày quan tâm đến suy nghĩ của người khác về bản thân mình.

Câu chuyện xảy ra cũng khá lâu, từ thời mình còn đi học DH, mình vốn là một người khá nhút nhát , hướng nội, mình rất ngại khi phải tiếp xúc với nhiều người, bị nhiều người săm soi chú ý đến. Mình là một người không thích vận động, mình béo đến tận 70kg.

Các bạn học chung, người đi đường , tất cả đều cười to mỗi khi mình xuất hiện, họ chế giễu mình bảo mình nhìn không khác một con lợn.

Vâng ,chính những lời nói đó như là những con dao đâm vào trái tim mình vậy. Bất cứ lúc nào, bạn bè mình đều lôi mình ra làm trò cười , chỉ trỏ mình rồi phá lên cười. Có lần trong tiết thể dục, vì quá mập, không thể nào mình đá cầu được, không chỉ vậy vì cố gắng đá cầu mà quần mình bị rách tất cả mọi người đều cười ầm lên, họ kể chuyện này đi khắp trường.

Mình đi đến đâu cũng bị chế giễu , bị gọi là con béo, mập, thậm chí là còn bị gọi là con lợn. Suốt 1 tuần mình xin nghỉ học, không đi đâu cả mà chỉ suốt ngày ở trong phòng rồi khóc. Tinh thần mình trở nên căng thẳng,trong đầu chỉ nhớ về chuyện bị chế giễu.

Các bạn có biết sau đó mình đã làm như thế nào không?