Xin chào các anh chị. mong các anh chị chia sẻ giúp em với ạ...

Em 23t, vừa lập gia đình được 4 tháng, hiện tại chưa xin được việc và đang bế tắc...

Trước khi cưới vc em làm việc ở Hn, nhưng khi cưới xong do lý do gia đình nên vc em về quê choofg em sống cùng gia đình nhà c.Chồng em hiện tại làm ở ủy ban thành phố, nghe hay như thế nhưng với mức lương công chức 5 đồng 3 cọc thì không đủ trang trải cho cs của vc em, nhất là trong khi em chưa xin đc việc mà nói thẳng là là không xin đc việc gì khác ngoài làm công nhân.Em không ngại việc nên cũng đã đi làm công nhân trong khu cn đc 1 tháng rưỡi, mọi chuyện sẽ không quá tồi tệ nếu em không bị sảy thai do làm việc quá sức.Mà đúng là em rất mệt với công việc đó vì từ nhỏ em ít khi phải làm những công việc nặng nhọc như vậy, nhưng ở nhà không đành, em cứ đi làm...

Vc em vốn có ý định mở cửa hàng kinh doanh ở nhà, nhưng vốn thì chưa có.Bọn em có ý nhờ bm c vay mượn hộ để làm nhưng nhà em lại chuẩn bị lo việc cho cô em chồng nữa nên thật sự khó khăn.

BMC em muốn dành tiền cho em đi học, ngành khác dễ xin việc hơn và chồng em cũng đi học lên cao học để dễ đường công dah sau này.Hôm qua em nghe mc em nc với em chồng em là để bm giúp anh chị, thì nó hét toáng lên là "bm nuôi anh bao nhiêu năm thế là đủ rồi kệ anh ấy" " phải mua xe cho con, con không đi xe cũ đâu mà cũng đừng có nghĩ tới chuyện mua xe mười mấy triệu cho con"....Em thấy tủi thân.Bao nhiêu năm chồng em đi làm xây dựng lương lậu đều đưa hết cho mẹ chồng lo cho em nó ăn học, mua sắm trong nhà.Riêng tiền 1 khóa học tiếng anh của nó cũng hết 50tr, cũng là chồng em lo cho.Rồi mua laptop xịn, đt xịn cho nó...Tới đám cưới của tụi em mà bm chồng em cũng chỉ cho đc 2 chỉ vàng vì con em choofg em không cho bm chồng em cho vc nhiều, còn lại vc em phải di vay mượn để làm đám cưới.Ai cũng nói chồng em ngoan "quá".Tận sau đám cưới em chồng em đi rồi mc em mới lén đưa cho em 30tr trả nợ...

Bm đẻ của em thì mới phải vay hơn 200tr cho em trai em đi nước ngoài nên cũng không giúp gì đc

Hôm nay chồng em có nói chuyện đang đợi xin cho em vào chỗ nào nhàn nhàn 1 tý làm chú không muốn em đi làm công nhân nữa.Chồng em đưa ra 2 phương án là 1 là em ở nhà đợi việc, phụ bm công việc nhà , 2 là em sang bên hn làm ở công ty em vẫn làm cho đỡ buồn.

Em tự dưng nghĩ tới chuyện đi xuất khẩu lao động, đi cày 3 năm về có vốn kinh doanh có lẽ cs của vc e sau này sẽ dể thở hơn ...

Các anh chị tư vấn giúp em với ạ. Em như thế này có nên đi không ?