Chaò các anh/chị

Em là một sinh viên học chuyên ngành Nhà hàng-Khách sạn và đã tốt nghiệp được 1 năm. Hiện giờ em không biết giải quyết vấn đề về công việc như thế nào?

Trong khoảng thời gian tốt nghiệp em cũng đã làm 2 công việc liên quan đến chuyên ngành NHKS nhưng em cảm thấy mình không còn yêu thích với ngành này và cũng như theo yêu cầu của ba mẹ nên làm công việc giờ giấc ổn định. Khoảng tháng 7, em có nộp đơn vào làm công ty du lịch nổi tiếng và trải qua 2 vòng thi, em vô được vòng phỏng vấn cuối cùng. Trong quá trình phỏng vấn ngoài các câu hỏi chuyên môn thì hỏi em có dự định làm việc ở chi nhánh Phan Thiết sắp

đưa vào họat động (vì họ thấy quê quán của em ở Phan Thiết). Em không trả lời ngay trong vòng phỏng vấn và có cho em thời gian suy nghĩ. Thật sự em chưa bao giờ có ý nghĩ sẽ về quê làm các anh/chị ạ :( Vì cái suy nghĩ chưa chín chắn nếu em không chấp nhận về Phan Thiết làm thì họ sẽ không nhận em và ngay tại thời điểm đó em rất mong muốn công việc trong ngành lữ hành (ngành em chưa có kinh nghiệm) và chán công việc hiện tại nên em đã chấp nhận yêu cầu về

Phan Thiết. Trong thời gian chờ chi nhánh Phan Thiết được hoạt động thì em được training 3 tháng ở văn phòng chính trên Sài Gòn. Hiện tại em đã làm được

1 tháng 30 ngày mà trong đầu em cứ tồn tại suy nghĩ quyết định của bản thân là đúng hay sai? Bạn bè em đều có ý kiến rằng: người ta bỏ quê lên phố còn em thì ngược lại và nếu em về quê thì khó có cơ hội để học tập nâng cao kiến thức. Em có nên mạnh dạn nói lên suy nghĩ với bộ phận nhân sự được làm việc ở Sài Gòn không ?