đọc thấy các mẹ tâm sự chuyện vui buồn nghề nghiệp mà mình chạnh lòng quá. trước đây mình làm việc cho hãng di động s-fone với mức lương gọi là khá ổn vào thời điểm đó .Khi mình sinh em bé xong vì không có người trông con,ông bà đang tuổi công tác lại ở xa, chỉ có 2 vc nên mình đành nghỉ việc ở nhà trông con. Được 6 tháng, sếp động viên đi làm trở lại nhưng mình không đành gửi con khi con còn quá bé. Nói thật mình không hối tiếc gì chuyện bỏ việc ở nhà cả, vì đựoc tự tay chăm sóc, dạy con, mình hạnh phúc vô cùng. Khi con đã đi nhà trẻ, mình không thể quay lại CV cũ vì s-fone cũng đã sắp đến hồi kết thúc ở VN. Loay hoay ở nhà với con đến 3 tuổi thì mình xin vào làm cho 1 công ty nhà nước, mình chấp nhận làm việc lương khoán không HDLD, không BHXH, BHYT hơn 1 năm trời mà không đựoc nhận vào chính thức chỉ vì công ty đó không con thì cháu chứ thân cô thế cô như mình thì không bao giờ có cơ hội. mình tốt nghiệp ĐH nhưng chỉ là một chân chạy việc quèn, trong khi con cháu nhà sếp thì chỉ TN Trung cấp thôi cũng ngồi đàng hoàng vị trí ngon. Thời gian làm ở cty đó, mình làm hùng hục luôn, lúc nào cũng làm 10 tiếng trở lên. T7 đc nghỉ nhưng bao giờ mình cũng đi làm nếu như công việc còn nhiều. Mình vẫn hy vọng sếp nhìn nhận sự cố gắng và năng lực của mình .Mình thường xuyên về nhà muộn, bao nhiêu lần cô giáo của con phải gọi điện đến đón con, mình phi vội đến đón con rồi tha con đi làm tiếp với mẹ vì bố đi công tác. Hồi đó ở cùng vc mình còn có cô em chồng, cô ấy làm việc cho cty nứoc ngoài nên cũng hay về muộn. Hôm nào cô ấy về sớm thì nhờ cô nấu cơm cho con ăn. Năm ngoái cô em mình lấy chồng và theo chồng sang Nhật, anh xã thì thường xuyên đi công tác, mà công việc cứ bắt mình về muộn, cộng với công sức không đựoc công nhận nên mình đã nghỉ việc ở nhà. cả 1 năm trời xin việc và nhờ người xin không được vì nói thật mình cũng khá nhiều tuổi rồi. Năm nay mình đã 34 tuổi, quá độ tuổi giới hạn xin việc của các công ty nên họ không đoái hoài gì đến mình cũng đương nhiên thôi. sang năm nay mình thôi không còn gửi HS xin việc nữa vì quá mệt mỏi, nhưng mình muốn kiếm tiền mà không biết bắt đầu từ đâu. Chồng vẫn cứ động viên mình ở nhà sinh bé thứ 2 rồi tính sau. không làm việc được thì buôn bán,nhưng mình thấy buồn lắm, cứ để chồng 1 mình lao vào kiếm tiền còn mình thì ngồi không, chưa kể còn khoản nợ ngân hàng vc mình vay mua CHCC chồng cũng phải còng lưng ra trả, mình thấy mệt mỏi quá. không biết có mẹ nào như mình không?mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình cách làm thêm kiếm tiền để mình vừa đưa đón con vừa có tiền với nhé. Mình thấy cuộc sống của mình nhàm chán quá, cứ quanh quẩn trong nhà rồi cũng phát rồ. cảm ơn các mẹ đã đọc đôi lời tâm sự của mình. Mạng là ảo nhưng tình cảm con người là có thật. Được chia sẻ với các mẹ cũng vơi nhẹ phần nào.