Chào các chị,

Qua một người bạn giới thiệu, em tham gia forum nhờ các chị tư vấn vì em đang thực sự bấn loạn. Hôn nhân em sắp đổ vỡ vì chữ "tiền" các chị ạ.Chuyện em dài dài lắm, kể ko hết 1 lần được nên em sẽ kể từ từ.

Tụi em SN 82, có công ăn việc làm ổn định. Theo dự định tháng 5 năm cưới và lên kế hoạch từ tháng 6 vừa rồi. 2 đứa xác định tự lo là chính (bố mẹ anh ấy cũng ko có điều kiện, chỉ có cái nhà và 2VC sau này sẽ về ở chung thôi). Và từ lúc quen đến giờ, bọn em ko ai biết lương hay tình hình tài chính của ai cả.

Hôm tuần rồi đi chọn nhà hàng cho đằng trai, lúc đặt cọc thì anh ấy nói cho anh ấy mượn ít tiền, e hỏi bao nhiêu thì a kêu 5tr (tiền cọc 6tr), em mới hỏi "anh chuẩn bị cưới kiểu gì mà nữa năm qua ko có nối vài triệu đặt cọc nhà hàng, rồi mai mốt tiền tiệc, chụp ảnh, trăng mật anh để em trả hết hả?". Vì e nghĩ anh hụt 1,2tr thôi, ai lại 6tr tiền nhà hàng kêu cô dâu trả 5tr. Anh nói "thì em cho anh mượn tiền làm đám cưới, mai mốt ba hỗ trợ anh anh trả em".

Em ức muốn khóc luôn các chị, cãi nhau và bỏ về xong ko ai nói với ai tiếng nào 1 tuần nay, nguyên nhân nó còn do nhìu cái trước đó nữa e sẽ kể sau. Nhưng trước hết cho em hỏi như vậy: đã có chị nào phải bỏ tiền ra bao cả nhà trai, y như là mình đi cưới chồng về chưa.

Em gái buồn.