Em có một ng bạn học cùng lớp rất xấu tính ạ. Có lần em cùng các bạn đang ngồi chơi thì bạn ấy đến làm bù xù hết đầu tóc em lên, lúc đó em chỉ bảo là đừng nghịch tóc của tớ nữa không rối đấy. Thế là bạn ấy nói luôn với em : Mày làm gì có nhan sắc đâu mà nói. Một số bạn nghe thấy thì mới bức xúc nói lên nhóm lớp , bạn ấy liền giải thích là tao đang ngồi, nó trêu tao trc với lại tao có nói thế đâu. Đặc biệt là bạn này còn có tính ăn cắp vặt nữa ạ. Nhiều lần vào cửa hàng đã có ý định ăn cắp nhưng bị phát hiện. Bạn ấy thường xuyên lục cắp của các bạn trong lớp để lấy đồ trước mặt rất nhiều người. Có lần, em bắt gặp bạn ấy lục cặp em lấy son dưỡng nhưng em giả vờ không biết và chạy đến hỏi là : sao c lại lục cắp của tớ thế. Bạn ấy trả lời luôn là cặp cậu bị mở nên tớ đóng hộ rồi mang luôn son của em về .Rất nhiều lần (hầu như ngày nào cũng thế) bạn ấy lấy đồ của em và các bạn trong lớp. Có khi bị phát hiện thì bạn ấy bảo là mình chỉ trêu trong khi dùng gần hết cái bút xóa được. Bạn ấy còn đi nói xấu em là : trời ơi con C. nó kiểu gì á, thỏi son dưỡng của tớ mà nó cứ bảo là của nó rồi bảo tớ ăn cắp khi bạn ấy bị em bắt gặp ăn cắp đồ của bạn khác . Nói chung là bạn ấy hay rêu rao nói xấu không đúng sự thật và ăn cắp vặt. Có ng bạn như thế thì em phải làm sao đây ạ? Không lẽ chịu mất cắp suốt ngày ?