Mình buồn quá, không biết phải tâm sự với ai, nên lên diễn đàn tâm sự, có ai giúp mình với. Mình đang đi làm ở một công ty tư nhân ở Bình Phước, mình làm tới giờ còn khoảng nửa tháng nữa là được 01 năm, mình đang làm thì có thai ngoài ý muốn, tới giờ cũng gần khoảng được 03 tháng. Sếp mình là một cô gái nhỏ hơn mình 01 tuổi, cô ấy nói với mình là: "công ty không có chế độ gì đâu, cái kiểu làm chưa được 01 năm mà sanh con, nếu mà làm ở ngân hàng nó đã đưởi rồi, khi nào thỉ nghỉ sanh?". Và cô ấy nhắc đi nhắc lại việc công ty không có chế độ gì với mình vài lần sau đó. đôi lúc mình cũng tự ái lắm, muốn bỏ hết, nhưng vì phải kiếm sống nuôi con, chồng lại chưa có việc ổn định, nên mình cắn răng chịu đựng. Vừa rồi, cách đây vài ngày, cô ấy nói khi nào mình sanh, và nghỉ sanh bao lâu, mình nói khoảng tháng 05, tháng 06 sang năm, và xin nghỉ sanh khoang 5 tới 6 tháng, mình sẽ lấy giấy tờ về làm báo cáo thuế cho công ty. Lúc này thì cô ấy nói, báo cáo thuế mà làm gì, tưởng nghỉ sanh 01, 02 tháng thôi chứ, ở đây không có chế độ gì đâu, nếu vậy thì để công ty kiếm người khác, cô lo làm sổ sách, giấy tờ sao cho xong trước tết, tới tháng 05 năm sau sẽ có người mới vào, và phải lo hướng dẫn lại cho họ làm, tháng 06 có thể nghỉ. Mình thật sự bế tắc, làm ở đây, ngoài tiền lương ra mình không có khoản nào khác, cuối năm cũng không có chế độ gì. Mình không biết phải làm gì để mà nuôi 02 đứa con, mình kiếm thêm viêc báo cáo thuế, nhưng vì mình ở thành phố làm việc lâu rồi, mình chỉ mới về đây hơn 01 năm, lại không quen biết ai, nên kiếm mãi mà không có, có ai biết thì giơí thiệu mình với, có công việc trực tuyến hoặc đánh truyện, sách mình cũng làm được.