Tâm trạng của mình bây giờ đang buồn quá các sis à , 28t rùi mà nghề nghiệp vẫn còn long bong ,chưa ổn định , năm 2012 đối với em là 1 năm tồi tệ ,mất tiền mất xe thất nghiệp , ngỡ là qua 2013 mình sẽ hên hơn chút ai dè vẫn còn xui chán , ch là thế này ...đầu tháng 2 em dc offer vào thử việc tại 1 cty cũng khá nổi tiếng và chuyên nghiệp lắm ,em ngỡ là số mình đã may mắn khi dc nhận vào đây làm , trong lòng nghĩ là sẽ quyết tâm làm việc thật tốt và lâu dài , ai dè cuối tháng 2 bà sếp tự nhiên bảo " chi thấy em ko phù hợp với vị trí này " thế là cho em nghỉ việc luôn , em hết sức ngạc nhiên vì trong 1 tháng thử việc em đã làm rất tốt ,chưa hề phạm phải 1 sai lầm nào , điều tra dc thì mới biết thì ra là em ko biết nịnh hót bà sếp nên bà k thích và mới sa thải , hichic...em cảm thấy tức và buồn lắm khi bị ng ta đuổi việc chỉ vì lý do đó ,bên cạnh đó là cảm giác nhục nhã xấu hổ khi ai trong gia đình gặp cũng hỏi " sao lại k đi làm nữa vậy ? bị đuổi à " Thú thật đây là lần đầu tiên em bị sa thải chứ mấy chỗ trước em toàn tự nghỉ thui , phải chăng đây là quả báo của em ?? Giờ em cảm thấy k còn chút tự tin nào để đi xin việc mới nữa , em nản quá ! Chắc mai em vào chùa xin cúng sao giải hạn quá chứ sao mà số em đen quá , nhiều khi muốn đi coi bói thử xem sao mình toàn gặp xui xẻo mà chỉ sợ xem xong còn buồn thêm .