Các bạn ơi, mình đã và đang trong tình trạng cô độc trong 1 tâp thể gồm 15 con người gần 2 năm nay rồi. Nhiều khi chán nản và muốn nghỉ việc nhưng hoàn cảnh và trách nhiêm lại khiến mình không thể làm được. Có thể các bạn thắc mắc tại sao mình lại cam chiu và chấp nhận như vây phải không? Lý do là khi vào công ty minh đã có bầu gần 2 tháng, vì sợ cảnh ở nhà buồn chán nên mình đã cố gắng dấu moi người, khi ky hợp đồng chính thức xong thị mọi người mới biết. Việc tuyển dụng và đào tạo lại cũng mất khá nhiều thời gian nên họ đã đồng ý cho mình ở lai. Từ đó đến nay, mình luôn trong tình trạng đơn độc, gần như chẳng có ai bắt chuyên hay hỏi han gì mình cả, chi giao tiếp xã giao rồi thôi, đến cty mình chỉ biết làm việc và hết giờ thì về. Thời gian đầu mới vào mình luôn bị chèn ép bởi 1 chị làm cùng bộ phận, chị ấy luôn gây khó dễ tạo áp lực để mình nghỉ viêc. Nhưng vì hoàn cảnh mình đã cố gắng chấp nhận, tâp trung làm việc tốt và không để ý mọi chuyển xung quanh. Thời gian trôi đi, sau khi sinh con được 2,5 tháng mình đã phải đi làm lai vì cty nói họ có ít người và không có người làm thay. Con còn nhỏ, không có ông bà ở cùng và cty lai khá gần nhà nên mình đã cố gắng làm từ đó cho đến này. Lý do vì mình muốn đơi con cứng cáp và cũng cống hiến để bù đắp những gì họ đã tao điểu kiện cho mình. Gần 2 năm trôi qua, giờ moi người không còn tụm 5, tum 3 để nói xấu mình nữa, nhưng giữa mình và ho giường như vẫn con khoảng cách nên không sao thân thiện đươc. Mình đã cố gắng hòa nhâp rất nhiều lần nhưng chẳng mấy hiêu quả. Lý do nằm ở cả 2 bên. Môt phần vì mình thưc sư không sao quên đươc nhưng ngày tháng bị chèn ép trước đây, môt phần vì họ cũng không có thiên cảm với mình từ đầu. Chưa môi trường nào mà lai lấy đi của mình nhiểu tâm lực và dằn vặt như môi trường này, trước đây mình đi làm luôn là người hòa đồng và nhiệt tình với mọi người, nhiệt tinh giúp đỡ back-up công việc cho moi người. Nhưng ở đây, mình có việc riêng cũng không dám nghỉ hoặc chỉ nghỉ 1 ngày vì họ không nhiêt tình back-up lai việc của mình. Ra tết vừa giờ, cty cũ gọi mình quay lại làm vơi mức lương cao hơn cty hiện tại 4 tr. Nhưng vì thời điểm đó mình vừa hết chế độ con nhỏ bắt đầu đi làm full time trở lại, mình cũng đắn đo suy nghỉ rất nhiều giữa việc ở và đi, cuối cùng mình vẫn chon ở lai vì không muôn để người ta đanh giá là vào hưởng hết mọi quyền lơi,, chế đô rồi phủi áo ra đi. Mình cũng không có ý nghĩ gắn bó lâu dài ở đây nhưng hiện giờ mình cũng chưa tìm được chổ nào mới cả. Nhiều khi mình suy nghĩ lạc quan lắm nhưng đôi khi cũng cảm thấy buồn và nản. Liệu mình có nên nghỉ việc luôn không?

You could win an iphone!

Complete this survey to see which prizes you're eligibl...

click here

popularprizes.instal...