Từ 2 tuần nay, thức dậy nghĩ đến đi làm mình thấy oải quá, mình không muốn đi làm, chỉ thích được ở nhà, mong đến cuối tuần. Mình không phải người lười biếng, mình vẫn luôn cố gắng để công việc hoàn thành ở mức tốt nhất. Vậy mà thời gian gần đây mình làm việc hoàn toàn đối phó, mình không suy nghĩ nhiều chỉ làm cho cốt xong việc. Thời gian rỗi còn lại là dật dờ, vào internet, lướt hết site nọ đến site kia, rồi post bài trên các forum, đến chán mà vẫn không biết làm gì.

Không phải tại Sếp, phải nói Sếp mình rất được, khá tâm lý, luôn tin tưởng nhân viên. Không phải tại team của mình, mọi người vẫn hoàn thành tốt công việc, vẫn tôn trọng mình như trước nay. Cũng không phải do workload. Mình không muốn ở trong tình trạng này, cứ lướt web trong giờ làm việc cũng ngại với mọi người xung quanh lắm, nhưng mà không đừng được.

Gần 3 năm làm ở cơ quan, đây là lần đầu tiên mình chán đi làm triền miên thế này. Mình từng đọc ở chỗ nào đấy rằng: Khi bạn bắt đầu thấy không muốn đi làm là khi bạn nên nghĩ đến chuyển một công việc khác. Thời điểm này mình chưa muốn chuyển tại mình còn một số mục tiêu cá nhân khác. Nhưng thậm chí, với những mục tiêu đó, lúc này mình cũng không muốn kick off, mình ngại bắt đầu.

Trời ơi, mình làm sao thế này không biết ?