Mình thấy bực quá, bực vì cái con VN và cái thằng Tây ấy ( xin lỗi cả nhà) Bực với cả bản thân nữa. Chiều nay như mọi chiều nhà mình dẫn bé chó đi dạo Bách Thảo. Nhà mình vốn biết chuyện. Không muốn vì cái việc riêng của mình là dẫn chó vào công viên mà làm ảnh hưởng tới người khác. Công viên là nơi mọi người vào thư giãn. Mình có dẫn chó vào( hoặc cơ đi bất cứ đâu) thì mình phải có ý thức giữ gìn vệ sinh. Thế mà cái thằng Tây và con Việt nam ấy, trông thì rất sáng sủa và ăn mặc bảnh chọe, dẫn 1 con chó xấu như ma cấu vào ngồi trong quán cafe của Bách Thảo. Con chó ấy chạy ra góc quán và làm ngay 1 bãi. Cô bạn mình thấy thế thì quay ra bảo đôi ấy: "ôi, các bạn sắp có việc phải làm rồi đấy". Thằng Tây đó chả nói gì, nhìn con chó rồi lại đường hoàng ngồi xuống.

Mình thì đúng là người Việt đúng nghĩa. Thấy rất bực mình nhưng vì chả liên quan gì đến mình nên lại câm mỏ chả nói gì. Rồi ngồi 1 lúc hai đứa đấy phủi đít và đi. Kết cục là giờ mình đang ngồi và chửi rủa bản thân là hèn, đáng nhé ra phải ra trc mặt chúng nó mà mắng cho 1 trận. Hay chửi nhau cũng đc. Đúng là loại vô văn hóa. Mình thề là lần sau gặp chúng nó làm vậy 1 lần nữa mình sẽ chửi cho mà biết. Vì những loại người như chúng nó mà những người yêu chó và có ý thức về vệ sinh công cộng như mình muốn vào công viên cũng khó. Vì cứt chó thì cứt nào chả giống nhau....ai mà biết chó nhà ai vừa bậy.....ôi càng nghĩ càng bực. Mọi người có thấy mình hâm khi bực như thế không?