Hôm thứ 6 vừa rồi, 2 vợ chồng em ra Sân bay NỘI BÀI nhận hàng; Có 2 chuyện em muốn kể cho mọi người cùng nghe, cùng suy ngẫm và cùng chia sẻ ạ!

Thứ nhất: Trong lúc ngồi ở hàng ghế chờ,VC em ngồi khá lâu (ra sân bay 12h30 mà gần 2h máy bay mới hạ cánh), cùng ngồi đối diện qua 2 dãy ghế là 1 cặp VC ng tây (em ấn tượng vì họ rất nổi bật với làm da trắng bóc,hjhj). Ngoài ra thì ng vào ng ra nhiều không để ý nổi; và 1 chuyện xảy ra là 1 ng đàn ông VN làm rơi 1 chiếc iphone tại ghế (lúc rơi em k biết đâu),ng này đi vào tolet và e thấy ông tây chạy theo gọi k đc; Ông đứng đợi ở cửa ra vào tolet chừng 10p, trên tay cầm chiếc iphone đợi ng đàn ông kia bước ra và trả lại. Một hình ảnh quá đẹp trong cái xã hội như hiện nay (Cầm trên tay còn bị cướp huống chi nhặt đc của rơi). Về nhà ox em nói 1 câu em thấy rất đúng "Đất nước văn minh sẽ có những người văn minh"

Thứ hai: Kinh nghiệm đi taxi ở Sân bay là đừng bao giờ chọn hãng taxi ĐẠI NAM, Có hãng hắn hoi nhưng đây là hãng taxi dù. Hôm đó e lên chiếc taxi có ký hiệu là xe số 05, xe đón ngay ở cửa nhưng chạy ra khỏi bãi tập kết liền đổi 1 tài xế khác. Trên xe vẫn đầy đủ thiết bị như đồng hồ, tên tài xế, bảng giá.....và lúc chạy đồng hồ vẫn chạy bình thường. Em xuống xe tại Xuân Đỉnh, đồng hồ lúc đó dừng lại ở số tiền là 245.000đ. Em đưa 250.000 ông tài xế bảo của chị hết 350.000, em nói đồng hồ chỉ tiền vậy mà. Tài xế mới bảo chủ xe họ làm luật rồi, em chỉ chạy xe thôi và chỉ cho em xem 1 tấm giấy dán ở cánh cửa tài xế, và nói đây là bảng giá thực. Em thấy trên đó ghi đại loại là dưới 20km 350k, 20-30km là 450k.....hjx
. Mọi người có ai đã từng bị như thế này chưa???