Xin chào mọi người! Hôm nay thất tịch các cặp đôi thế nào rồi?! Hy vọng là mọi người đang đi ăn chè đậu đỏ với người mình thích nhaaaaa. Còn nếu không đi với ai thì đặt ship chè đậu đỏ về nhà vừa nhâm nhi vừa xem câu chuyện của mình chia sẻ giết thời gian nhé.

Nay mình xin được phép tâm sự một câu chuyện tình yêu xa của con em họ trong gia đình. 

Chẳng qua là nhỏ em yêu xa, đứa Đà Lạt đứa SG, vì xa quá, lại nhớ nên anh người yêu nên nó quyết định nghỉ việc và chuyển về gần chỗ ny nó làm. Chắc các bạn cảm thấy hạnh phúc đúng không, quả thật em mình nó vui lắm vì được gần người nó yêu mà. Nhưng cũng có cái khó vì nhất nó nói với mình là cảm thấy là gia đình bao gồm cả tôi có vẻ không thích bạn đó cho lắm.🤔Các bạn thường hẹn hò nhau đi chơi như thế nào khoảng bao lâu 1 lần. Nó thì tầm 1 tuần đi 1 lần, cuối tuần thì thì bạn đó sẽ về quê. Nó hỏi mình là đi chơi nv là có nhiều không?  Vì đây là lần đầu em nó có bạn trai.

Hễ nó nói là đi chơi vs anh là cha bố mẹ có vẻ không vui bảo là đi chơi gì mà nhiều thế. Em mình chia sẻ là có thể bạn trai không được đón nhận lắm có thể là do:Nhóc đó nhỏ hơn em tôi 1 tuổi, em tôi 96

Và cái quan trọng là đây nhà muốn nó đi nước ngoài vì gia đình cậu mình đang được bảo lãnh qua bển và hiển nhiên ai cũng mong nó đi cùng để đoàn tụ. Nên nó luôn được mai mối cho mấy anh để rước tôi đi nhưng ai mà ngờ ông trời sắp đặt duyên số thế nào làm em mình gặp bạn trai này trước nên giờ mới vầy đây. Các bà dì, cô cậu mợ, hộ hàng chú bác, gặp là khuyên nó nên bỏ ny để đi qua Mỹ với gia đình đi ở đây có 1 mình không ai lo, tuổi thằng đó lại xấu cho tôi 2 đứa làm ăn khó khăn này kia.

Nó đang buồn lắm, không biết phải thế nào, mình không thể khuyên em được vì nó lỡ thương bạn này quá rồi. Mình từng trải qua cảm giác như em. Mình ngoài cuộc thì nói gì chả dễ. Người đang yêu thì làm gì còn lý trí. Thương người ta rồi thì làm sao mà nỡ rời đi. Còn xa bố mẹ cũng buồn nữa, có thân mình, họ hàng thì cũng sao bằng bố mẹ

Mọi người thấy thế nào ạ? Em phải khuyên nó thế nào bây giờ đây?