Vợ chồng em lấy nhau đã được 3 năm, cả hai vợ chồng đều là nhân viên văn phòng với mức lương đủ sống nhưng đến khi sinh con thì mọi thứ trở nên chật vật hơn. Mọi khoản tích góp của hai vợ chồng đều hết dần, em cũng đã nghỉ hẳn ở công ty để ở nhà chăm con. Chuyện tiền nong càng ngày càng khiến vợ chồng em đau đầu. Đã vậy lại trải qua đợt dịch khiến chồng em không thể đi làm nên cả hai lại càng thêm mệt mỏi.

Chính vì vậy nên hai vợ chồng em quyết định vay anh em họ hàng ở quê để kinh doanh quần áo online. Mới đầu mọi thứ rất khó khăn, hai vợ chồng có những ngày thức trắng đêm để chăm con và đóng hàng cho khách. Cũng có nhiều đơn bị khách bom hàng, lời lãi không bao nhiêu mà gặp khách bom hàng thật sự chán càng thêm nản. Nhưng hai vợ chồng em không bỏ cuộc vì vạn sự khởi đầu nan, hơn nữa nếu không tập tành kinh doanh thì không biết sống và nuôi con thế nào nữa.

Đúng là trời không phụ lòng người, shop quần áo online của vợ chồng em nhận được sự phản hồi và ủng hộ tích cực từ khách hàng. Dần dần mọi thứ cũng dễ dàng hơn với vợ chồng em, lượng khách mua hàng cũng tăng dần. Cứ như vậy thu nhập của hai vợ chồng cũng bắt đầu ổn định dần, cuộc sống cũng thoải mái hơn. Khởi nghiệp mùa dịch thật sự là quyết định táo bạo nhưng cũng là con đường giải quyết vấn đề hữu ích cho vợ chồng em.