Chào các mẹ, em biết các mẹ đã từng trải rồi nên có nhiều kinh nghiệm, mong các mẹ giúp đờ em.

Em sinh năm 92, vì thi lại 1 năm nên giờ em mới học năm thứ 3 đại học, học 1 trường cũng có tiếng ở Hà Nội, quê em thì ở Nam Định ạ. Sơ qua về gia đình em thì nhà cũng cơ bản, nhưng có 3 chị em, hai chị trên đi lấy chồng rồi, thế nên là bố mẹ em chiều chuộng, hy vọng vào tương lai của em lắm ạ. Đầu năm ngoái em có quen 1 anh sinh năm 89, cùng quê, anh ý thì chỉ làm thợ chạm khắc gỗ thôi, lương khoảng 6tr là căng thôi, mà nhà anh ý thì nghèo lắm, chả hiểu trời xui đất khiến thế nào mà chúng em yêu nhau. Em thì cũng cao ráo sáng sủa, anh ý thì lại thấp, gầy và cũng không đẹp trai lắm. Bố mẹ anh ý biết bọn em yêu nhau nên bắt bọn em cưới, kiểu ép buộc như nếu không cưới thì từ anh ý thế này thế kia ạ, anh ý thì cũng kiểu như hiếu thảo rồi ngoan ngoãn nên cũng bảo em là cưới. Em dẫn thử anh ý về ra mắt bố mẹ em rồi, và bị phản đối kịch liệt, em nói hết nước hết cái nhưng bố mẹ không chịu. Và hè năm ngoái anh ý lên Hà Nội làm, chúng em đã thuê nhà sống với nhau như vợ chồng rồi các chị ạ. Thật sự thì anh ý rất chiều và thương yêu em, mỗi tội tính gia trưởng 1 tí,:(. Giờ anh ý nói là nếu từ giờ tới tháng 6 mà em không quyết định cưới thì bọn em sẽ chia tay, tại anh ý nhất định phải cưới, không thì áp lực cả dòng họ thế này thế kia,. Em không biết phải làm gì bây giờ các chị ạ. Thực ra em cũng đã tính đến phương án tháng sau em sẽ thuê nhà ở riêng rồi, nhưng mà em vẫn còn phân vân nhiều lắm. Bỏ thì thương, vương thì tội các chị ạ. Các chị có kinh nghiệm sống rồi thì em rất mong các chị sẽ giúp đỡ em. Em xin cảm ơn các chị rát nhiều.:x:x