E và A quen biết nhau thì cũng khá lâu, tuy nhiên 2 người ít khi nói chuyện. Khi có ý định tìm hiểu nhau thì a hẹn e đi uống nước, lần đầu tiên hẹn hò, e đã được diện kiến ah trai và chị dâu. Sau đó 1 vài tháng, tình cảm 2 đứa cũng tiến triển hơn nhưng chưa được thân thiết, e vẫn có cảm giác gì đó xa lạ, không thể thoải mái tự nhiên bày tỏ tình cảm của mình, e chỉ cảm giác nếu đag yêu nhau mà thế này thì nhạt quá. Vì vay, cứ mỗi lần a rủ về nhà chơi gặp bố mẹ ah là em lại tư chối ( em thì muốn 2 đứa hiểu nhau hơn, tình cảm nhiều hơn thì mới gặp phụ huynh, phần khác tính em hay ngại). Một lần, a rủ em đi chơi, em vui vẻ phấn khởi lăm. Đến chỗ hẹn thì chao ôi trời đất quỷ thần ơi, em gặp đầy đủ gđinh gồm mẹ ah, các ah chị và cả cháu a. Quá bất ngờ chẳng kịp chuẩn bị tâm lý gì, chào hỏi mọi người nhưg chân tay vẫn chẳng hết run. Lang thang gần hết buổi, và cuối cùng thì e chẳng biết mình có ghi đc điểm trong mắt cả nhà ko. Nhưng cảm giác khi về thì khó chịu vô cùng, giống hệt cái cảm giác đi thi mà làm bài không tốt ý!

Có bạn nào rơi vào hoàn cảnh như e không. :(( :((