Trong một lần cà phê, chồng mình hào hứng khoe với đồng nghiệp rằng vợ biết nấu rất nhiều món đặc sản miền Tây. Dĩ nhiên sau đó mấy anh bạn của chồng rủ nhau về nhà mình vì “Thằng T nó khoe với tụi anh về em quá, năn nỉ gãy lưỡi nó mới cho tụi anh được mở rộng “bao tử” một lần đó em”

Sau bữa đầu tiên trổ tài với mấy món cá khô và mắm kho quẹt, thế là cứ 1-2 tuần là bạn bè chồng lại rủ nhau về chơi một lần. Dù được bạn bè chồng khen rất vui, hơn nữa dù sao chồng nhậu nhẹt ở nhà cũng khiến mình an tâm hơn là chè chén ở tận đâu, nhưng rồi tàn cuộc thì nhìn đống chén dĩa thiệt chán ngán vô cùng! Việc rửa chén dĩa sau cuộc vui của chồng mấy chị em chắc cũng hiểu, phải nói rất kinh khủng vì dầu mỡ mùi tanh và mùi bia nồng nặc chỉ khiến cho mình vừa muốn ói vừa phải chà rửa lâu ơi là lâu, đến tận khuya.

Vừa bực vì nấu ăn cực giờ còn phải dọn dẹp nhưng chả lẽ chồng say lại kéo chồng dậy bắt rửa chén cho bằng được, chờ đến sáng thì không hay vì dễ có gián và mình là người không chịu nổi cảm giác để chén dĩa qua đêm. Góp ý với chồng thì anh hạn chế bớt nhưng cũng nói bạn bè đề nghị quá thì khó từ chối.

Đỉnh điểm là cuối tháng trước chồng hoàn thành chỉ tiêu nên bạn bè kêu nhậu chúc mừng, thế là lại nửa đêm ôm cả đống chén dĩa rồi mình với chồng gây nhau. Mình ức quá khóc luôn, thấy vậy anh mới áy náy xin lỗi nói anh sẽ sắp xếp hợp lý và nắm tay mình nắn nắn rồi nói ngọt: “Xin lỗi vợ, tay vợ khô hết rồi mà anh không biết, sau này anh sẽ ráng từ chối khéo” sau đó còn nói để anh rửa cho. Thấy vậy, mình cũng nguôi ngoai. Mấy ngày sau, 2 vợ chồng đi siêu thị qua quầy nước rửa chén anh đứng hồi lâu rồi lấy đưa mình chai nước rửa chén một loại chưa dùng bao giờ - thấy ghi tên Tero thành phần sinh học gì gì đó không hại da tay. Anh nói nó ghi sinh học nên anh mua vợ dùng thử đi, sau này anh phụ vợ rửa chén nha.

Nghe nói vậy thấy ngọt ngào quá các mẹ ạ, về nhà dùng thử 2 tuần nay thật sự ấn tượng vì rửa xong không khô da, lúc dùng bọt ít hẳn so với các loại khác nên không có cảm giác nhớt khi rửa lại bằng nước, giá cũng rất ok chỉ khoảng 16 ngàn. Chồng mua cho mình bên siêu thị Vinmart Tân Bình, chia sẻ với các mẹ nếu mẹ nào quan tâm đến sản phẩm sinh học nhé.

Ngán cảnh rửa chén sau mỗi màn say xỉn các anh chồng, nhưng chồng tâm lý như thế thì cũng thấy mình may mắn lắm các mẹ ạ!