Chào các mẹ,

Hôm nay mình quá buồn bực mà k biết làm sao để giải tỏa nên chia sẻ ở đây cùng các mẹ.

Mình năm nay mới hơn 30 tuổi, có một bé trai 4 tuổi đang đi học mẫu giáo. Dù tuổi mình chưa cao nhưng do phấn đấu rất nhiều trong sự nghiệp nên bây giờ đang là trưởng phòng kinh doanh của một công ty đa quốc gia có tiếng tại VN. Chồng mình hơn mình 5 tuổi, hiện tại đang là giảng viên ĐH. Mình và chồng quen nhau hơn 7 năm rồi mới cưới. Từ lúc quen nhau đến bây giờ mình vẫn một lòng một dạ yêu anh và chăm lo cho anh từng miếng ăn, từng bộ đồ, nhà cửa đều một tay mình vun vén chăm lo. Ngay cả đến việc mua đất, xây nhà rồi chọn trường cho con đi học tất cả đều mình làm hết. Gia đình anh là người bắc, mẹ anh là người phụ nữ truyền thống, luôn giữ quan điểm phụ nữ phải vào bếp và đàn ông k được tham gia cùng. Do đó, việc nhà từ nhỏ đến lớn mình đều k để anh phải đụng đến.

Anh vốn là người ít nói, ít thể hiện tình cảm nên mình yên tâm ở anh rất nhiều. Chưa bao giờ trong đầu mình có ý nghĩ anh sẽ ngoại tình và lại còn ngoại tình với một cô bé thua anh cả chục tuổi và đang là trợ giảng trong trường anh. Mình phát hiện ra những tin nhắn yêu thương của anh với ngdo, lúc đọc tin nhắn lòng mình trống rỗng, vẫn ngờ vực k biết là thật hay mơ. Mình hoang mang và mơ hồ, mình cầm dt đưa anh, hỏi là ai. Anh im lặng, mình càng tức ném điện thoại và đuổi anh ra khỏi nhà. Anh có dt giải thích nhưng mình k muốn nghe, tất cả những gì anh nói bây giờ chỉ là ngụy biện cho hd lừa dối. Hai bữa nay mình suy nghĩ, băn khoăn không biết ly dị hay cho anh 1 cơ hội. Mình k đành lòng vứt bỏ 11 năm yêu anh nhưng mình k thể đối mặt với con ng dối trá đó.

Mình thật sự thấy quá mệt mỏi. Mình có nên đi gặp con bé đó k các mẹ?