Các mẹ ơi, bây giờ mình bối rối quá mình rất muốn nhận được lời khuyên từ các mẹ.

Mình và chồng mình lấy nhau được 8 năm và đã có 1 trai và 1 gái rất dễ thương. Trước khi đến với mình anh ấy đã yêu một người khá sâu đậm khoảng 5-6 năm gì đó nhưng không hiểu lý do gì mà họ chia tay và chị ấy đã đi lấy chồng không lâu sau đó. Mình vốn là một tiểu thư nên khi lấy chồng, mình rất vất vả để học cách làm vợ và làm mẹ, anh ấy cũng giúp mình rất nhiều chăm sóc mình và con rất chu đáo. Tuy nhiên mình cũng hay đành hanh, cằn nhằn khi anh ấy đi về muộn. Đôi lúc mình cũng hay hờn ghen khi ai đó nhắc đến chị người yêu cũ và có lúc mình còn nói với anh ấy rằng mình thiệt thòi vì anh ấy là mối tình đầu của mình nhưng anh ấy khi đến với mình thì đã yêu be bét ra rồi. Thỉnh thoảng mình hay dằn vặt anh ấy về người cũ khi anh ấy không quan tâm đến mình. Phải nói thêm chồng mình khá đẹp trai và nhiều người để ý. Điều này làm mình rất ghét. Nhưng các bạn biết không điều mình lo sợ đã xảy ra: anh ấy vẫn còn yêu chị người yêu cũ.

Trước đây anh ấy đã mấy lần liên lạc với chị ấy nhưng lần này thì liên lạc đã được gần 1 năm rồi. Ngày nào anh ấy cũng gọi cho chị ấy, anh ấy còn chat với chị ấy nữa. Trong những đoạn chát chỉ anh ấy nói lời nhớ nhung và yêu chị ấy thôi, chị ấy cũng chỉ hỏi thăm về gia đình, về con và về em. Thỉnh thoảng chị ấy nói vẫn còn yêu anh ấy. Anh ấy rất muốn gặp nhưng chị ấy từ chối và chỉ ấy chỉ muốn thỉnh thoảng nói chuyện với nhau thôi vì chị ấy cũng đã có gia đình. Em thực sự suy sụp mặc dù anh ấy vẫn lo lắng cho gia đình chu đáo. Em cảm thấy bị tổn thương ghê gớm, có phải chồng em chỉ yêu chị ấy phải không? Em không vượt qua được chiếc bóng của chị ấy phải không? Em phải làm gì bây giờ, các mẹ cho em lời khuyên sớm nhé. Có nên chia tay không?