Có mom nào vì tiền điện, tiền nước cao mà con em chồng nói thẳng là cấm không cho dùng điều hòa nữa không?

Chồng em đi làm xa, sống chung với mẹ chồng và 3 đứa em chồng. Con thì 4 tháng tuổi, vì không ai giúp đỡ nên em phải vừa nấu ăn, giặt giũ, xong rồi dọn dẹp và chăm con. Cắm cơm đủ ăn cũng bị nó nói, cắm thừa cũng bị nói. Nó không cho dùng điều hòa vì kêu tốn điện.

Mấy lần em quen tay, đang ăn mà nghe tiếng con khóc thì em chạy vào dỗ con. Rồi con em chồng nó ra thấy e chưa tắt cái bóng điện và nó sừng sộ, trừng 2 con mắt ra quát em: Sao mày ăn xong mày không biết đường rửa bát? Cũng không biết đường mà tắt đèn đi cho đỡ tốn điện.

Mình giải thích thì mẹ chồng vào hùa, ra bênh con gái kêu mày ăn bám nọ kia, rồi con gái tao chưa phải ăn nhờ vợ chồng mày bữa nào mày đừng có mà cãi...

Chồng đi làm xa, em gọi điện thoại nói với chồng thì chồng bênh mẹ, bênh em. Nói mày dùng quạt không được à? Không có điều hòa chắc chết cũng đâu có chết đâu mà sợ..

Nhìn con ngủ ra mồ hôi mà mẹ thương con chỉ biết khóc. Các mom có mom nào gặp cảnh nhà chồng như em không?